Em mới tập chơi, các anh chị cho ý kiến tham khảo ạ

Thảo luận trong 'CÁ BẢY MÀU' bắt đầu bởi transachnguyen, 26/9/14.

1. transachnguyen

transachnguyen New Member

Thích đã nhận:
    4
    Tình hình là em sinh viên mới mua chơi 1 bể nhỏ mini. muốn hỏi ý kiến mọi người chút ạ.
    Em sắm 1 bể hình chữ nhật có dung tích 11 lít. em nuôi 2 cặp ( 4 con) bẩy màu và 1 cặp neon. Mọi người cho em hỏi số lượng như thế là vừa hay nhiều hay ít, bao nhiêu thì hợp lý ạ. Cái nữa là em muốn lắp cái đèn 12 vôn cho đẹp thì có dc ko ạ, đèn màu gì thì hợp lý ạ

2. adcimex

adcimex Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Thấy có 6 con cá mà, chứ có phải 2 cặp ( 4 con đâu ), cho kích thước bể cụ thể thì dễ tư vấn hơn. số lượng cá loại này thì có vẻ hơi ít, đèn 12V dư quá. Mấy dòng cá này mình nghĩ ánh sáng trắng hoặc xanh là đẹp

3. sangsan

sangsan Member

Thích đã nhận:
    4
    Ko sao đâu bạn cá bảy màu cá.cá đá là những loại sống nghèo oxy nên bạn cứ yên tâm ko chết đâu mà lo..mấy con này nuôi dễ lắm

4. kimgu

kimgu Member

Thích đã nhận:
    3
    7 màu là loại sống thiếu oxy bạn nuôi nhiều cũng không sao đâu. .nếu nhiều quá mua thêm 1 sủi oxy đầy hồ cũng chẳng chết đúa nào

5. cacochop

cacochop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    đúng là sv, nhìn bể nhỏ mà có võ ghê, có 1,2 con tôm đồng nữa là đúng chất, cá nhiều quá không đẹp.

6. Mons

Mons New Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa cho mình hỏi có nuôi tôm chung với cá nữa hả.... tôm ở tp.hcm mua ở đâu ạ ?

7. ugly fish

ugly fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    "Tình hình là em sinh viên mới mua chơi 1 bể nhỏ mini. muốn hỏi ý kiến mọi người chút ạ.
    Em sắm 1 bể hình chữ nhật có dung tích 11 lít. em nuôi 2 cặp ( 4 con) bẩy màu và 1 cặp neon. Mọi người cho em hỏi số lượng như thế là vừa hay nhiều hay ít, bao nhiêu thì hợp lý ạ. Cái nữa là em muốn lắp cái đèn 12 vôn cho đẹp thì có dc ko ạ, đèn màu gì thì hợp lý ạ"
    Về số lượng thì bể của bạn nên nuôi từ 3 đến 5 cặp (7 màu, nêon, mún...)là vừa, nếu là mình, mình sẽ thả 9 con 7 màu vì mình thích số 9. Còn về đèn thì mình không thích dùng đèn màu vì đèn màu làm nhìn vào KHÔNG THẬT MÀU CON CÁ. Mình chỉ thích dùng đèn trắng sáng cho thật màu cá.
    Không biết bạn có biết về phong thủy không, còn nếu bạn chỉ tình cờ để con rùa bằng gốm, sứ trong bể thì phải để đầu rùa quay hướng ra phía cửa chính nhé, không được để đầu rùa quay vào trong đâu!