Em mới tập chơi nhờ anh em chỉ giúp bí kíp

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi anngan3614, 20/7/06.

1. anngan3614

anngan3614 Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thấy mấy anh có nói nên để cá mồi(cá để cho con La Hán rượt) vậy nên để giống cá nào cho thích hợp và mua ở đâu ạ!!!!em mới vào nghề nuôi cá để có tiền cưới vợ nên xin quý anh em chỉ bảo thật tình!em sẽ hậu tạ nếu thành công mỹ mãn
    Em còn câu hỏi thứ 2 là con King Kamfa của em sao mà mình nó toàn châu ko à vậy nó co phải là King Kamfa thiệt ko vậy mấy anh?????mà sao dạo này đuôi nó bị tưa và có viền đen là sao vậy???có cách nào chữa trị ko vậy mấy anh

2. KingQueen

KingQueen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Hi hi. Nếu nuôi cá chơi mà để dành tiền cưới vợ thì.... vợ chồng già rùi.
    Cá cho cá LH ruợt thì có nhiều loại: Cá sặc đồng, lia thia, rô, chép... cứ loại nào lanh là được thậm chí là cả cá nhựa nữa kìa. Nhưng không nên để lâu vì sợ cá LH ... ăn no sình bụng mất.
    Biết chắc King kamfa hay không thì phải post hình lên rồi nhờ các Bác khác cho ý kiến thôi.
    Đuôi bị đen có lẽ do xử lý nước. Tạm thời cho thêm tí muối (không biết có nhầm không nữa :)). Rồi tham khảo mấy bài trước về vấn đề này nhé.
    Chào.

3. owen1504

owen1504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nói chung là để cá sặc vô là ok nhất còn mấy loại cá khác bỏ vô là nó bụp lun,cá sặc nhanh nhẹn nên chạy được.

4. anngan3614

anngan3614 Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy ~ con cá mồi đó mua ở đâu vậy mấy anh ơi?????mà thả cá mồi vô hồ bao lâu thì vớt ra dc vậy mấy anh hay là để nó luôn ở chung trong hồ với con LH của em,dc ko mấy anh????à mà em xin hỏi thêm là cái bộ lọc của anh DN thì mua mấy miếng vỉ nhựa màu trắng ở đâu vậy ạ?????em đi hỏi mua hoài mà ko có????đang buồn muốn chết rồi nè