Em mới tập chơi Thủy Sinh cần các cao thủ tư vấn ạ ^^

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi luansh, 1/5/14.

1. luansh

luansh Member

Thích đã nhận:
    4
    Em có một quả bể 1m560x560x760mm, hồi xưa em chơi cá rồng Huyết Long do là bận học hành lười chăm sóc nên em cá của em đã ra đi [​IMG]
    - Hồi qua tết em có tìm hiểu về bể thủy sinh e máu quá chơi quá thế là qua shop Cá Xinh ở đường Võ Văn Dũng sắm luôn một bộ Thủy sinh
    + 1 Lọc ngoài atman 1300, 1 Bộ Co2 5KG, 2 máng đèn thủy sinh Odyssea 2 bóng, 1 Lọc váng aqua cá Xinh, 40kg phần nền Aqua Cá Xinh, Mua hơn trăm con cá xê can và cá linh tinh về @@
    và bị bà bán cá lừa mua mấy cái đá mạt về trông chán quá các bác ạ
    - Tính e thực sự nó hơi bộp chộp đã thích cái gì là máu luôn là phải đi mua luôn kết cục về thì không như mong muốn, bể của em to quá làm e lâu bể, sắp xếp bố cục làm em muốn chết luôn @@
    Sau khi em làm xong quả bể e muốn xỉu nhìn vẫn không ưng lắm nhưng thực sự không còn sức đâu mà chỉnh nữa [​IMG]
    Bể được 1 tháng sau https://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd....292_552173468234049_2794901141965733065_n.jpg
    Bể được 3 tháng sau [​IMG]
    Em không hiểu sao 3 tháng sau cây cối của em bị tàn tụa hết, lá cây huyết tâm lan thì bị sâu, còn các cây rong xương cá thì bị và chết dần, cây vẩy ốc hay vây vến thì dần dàn tàn và bị thối cây rồi rụng hết và bể e bây giờ trơ chụi @@
    => Bể em dầy đủ ánh sáng bật ngày 10h/24h, Co2 bật bình thường, 1 tuần thay nước một lần thế mà bể nó tàn tụa thế không biết
    => Mong các các cao thủ chỉ giáo em để e làm bố cục bằng đá khác, setup lại bể mới lần nữa cho đẹp
    Xin cám ơn nhiều ạ :x:x:x:x

bachikho thích bài này.
  2. hoathuysinh

hoathuysinh Member

Thích đã nhận:
    18
    Mình nghĩ Bể của bạn quá cao để ánh sáng có thể xuống sâu như thế, lượng nước nhiều mà chỉ dùng một em lọc Df1300 thì không ổn, tiếp là kinh nghiệm chơi thủy sinh như bạn nói là chưa nhiều, bạn nên tìm hiểu thêm trước khi setup lại. Bạn ở đâu nếu gần Ngã Tư Sở thì anh em giao lưu. Chúc bạn có bể đẹp

caymotcu thích bài này.