Em mới tập chơi TS! Xin ý kiến mấy anh!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi viktor, 13/2/08.

1. viktor

viktor New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em được ông anh cho cái hồ nho nhỏ (60x40x50), với kích thước này thì e nên dùng:
    - loại lọc nào? (thác - tràn - lọc ngoài?)
    - đèn loại nào?
    có cần máy CO2 ko?

em định nuôi trong này: 4 cặp 7 màu, 4 cặp Neon, 4 cặp tép RC, 4 cặp Bút Chì => như vậy thì vừa hay nhiều quá?

- loại TS nào dễ nuôi cho những người mới chơi ạ?

Em xin cảm ơn!

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Vậy là bạn tính làm 1 hồ nuôi cá cỏ chứ không trồng cây TS phải không?
    Mấy loại cá kia kia nuôi chung nhau thì ok nhưng đừng thả tép vô kẻo tụi cá lại có bữa ăn tân gia sang trọng...:D

3. viktor

viktor New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiz, vậy là ko thể thả cá chung với tép trong bể TS hả anh? Nếu thả chung thì loại cá nào thả được? loại nào ko ạ?

4. Xitrum-Xitrum

Xitrum-Xitrum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bạn

Theo mình thì cá bảy màu ,neon ,và tép RC nuôi chung zới nhau thì không có chuyện gì xảy ra đâu(mình cũng đang nuôi như thế:)),miễn cho anh bút chì vào là ok.Còn nếu bạn muốn cái hồ đẹp đẹp một chút thì thêm một mớ thủy sinh vào,đa số cây thủy sinh đều dễ trồng,miễn sao bạn cung cấp đủ phân-ánh sáng-Co2-và một ít công sức là ok.:applause:
    Thân

5. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Không phải là nhiều quá mà là quá nhiều.32 sinh mạng trong cái hồ 120 lít mà còn trồng thêm cây thủy sinh.Còn nuôi cá không không thì chẳng cần co2,chỉ cần 1 đèn máng 1bóng là đủ.
    Còn trồng thêm cây, thì sử dụng cây phát triển chậm,không thuộc loại cắt cắm thì khỏi cần co2,và cũng cần 2 bóng đèn cho đẹp.Ngược lại thì phải dùng,và thêm đèn.Chịu khó đọc thêm bài trong room đeeeeeê..hi``..hi`.Chúc vui vẻ nhé!