Em mới tập ép cá .

Thảo luận trong 'Sinh sản - Lai tạo - Phân biệt cá bettas' bắt đầu bởi vuhuan, 19/12/14.

1. vuhuan

vuhuan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em ép cá được khoảng 5 lần rồi ạ, và không lần nào thành bầy hết.
    Em muốn hỏi vài câu:
    Cá của em nở 3 ngày rồi , em định cho ăn lồng đỏ trứng , nhưng thấy cá k ăn gì trơn, buồn ghê.
    ban đêm có cần gắn bóng đèn cà na cho nó không , cá trống nó có thấy đường để chăm con không.
    Mõi khoảng 2-3 ngày em cho ít trùng chỉ vào cho cá cha ăn: có khi nào nó ăn trùng chỉ , rồi cũng đi nuốt cá con dẫn đến trùng chỉ giết cá bột khi chưa tiêu hóa kiệp k ạ.
    Em xin cảm ơn diễn đàn.
    nếu còn câu hỏi nào thêm, em sẽ comment ở dưới ạ.

2. mrquanghuy

mrquanghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Bạn thử ấp artemia cho cá con ăn thử xem hoặc nuôi trùng giấm cá con sẽ ăn được

3. tai betta guppy

tai betta guppy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mới 3 ngày tuổi cho ăn lòng đỏ trứng sao đựơc bạn dể dơ nứơc muống cho ăn lòng đỏ phải đơi 1 , 2 tuần, khi ep ká nên bỏ sà lát hay rau muống vàovì hai loại này tạo bobo, bobo mới tạo rấ nhỏ vừa miệng cá bột mà còn dễ tiêu và ko dơ nứơc, khi cá trống chăm con thì ko cần bóng đèn gì hết bạn nghỉ tối cá trống ko thấy đừờng căm con là vô lý ngoài tn củng đâu có đèn đâu nhưng cá trống vẩn chăn đựơc thọi với lại cá củng phải nghỉ ngơi cứ để bt thoi bạn

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:58 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:56 AM ----------

Khi cá cha ép nên cho ăn bobo thô đừng cho trùng chỉ vào

4. adcimex

adcimex Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Kiếm bo bo ở Hà Nội mùa lạnh này hơi khó nhỉ, có ai biết chỗ nào bán ko vậy ?

5. vuhuan

vuhuan New Member

Thích đã nhận:
    0
    em ở tỉnh lẻ, artemia chắc k có bán đâu mấy bác, cũng k biết nhiều chỗ có ao hồ, nên bo bo chắc chỉ vớt được ở dưới mấy cái cống, đường mương ,... nước đen xì lì à, em chưa biết sao nữa, hiện giờ là cá hơn 5 ngày tuổi rồi, định ~ 10 ngày, bắt cá trống ra, rồi thay nước cho cá bột, và định thay luôn thức ăn mới ( thay vì lòng đỏ trứng gà) mà giờ không biết sao nữa? k tìm dc nguồn thức ăn.

6. vuhuan

vuhuan New Member

Thích đã nhận:
    0
    thôi xong rồi mấy bác ơi, sao tự nhiên sáng dậy thấy cá chết đồng loạt ( cá giống để giành ép cá mới ghê) hôm qua em thấy cá trống bắt đầu ăn con, em liền bắt cá trống ra, sáng thức dậy cá trống chết queo, 3 con cá mái chết luôn . có có biểu hiện là : mắt đục, vây có vẽ cũng đục đục do bong bong hay sao á. ai đó cứu em với. bầy cá con thì bắt đầu có cung quăng ( mặc dầu đã đậy kĩ)

7. koumei

koumei Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn chuẩn bị nước sạch chạy lọc 1 ngày rồi thả cá vào có thể cá chết do chất lượng nước kém