Em mới tập nuôi cá 3 đuôi,đang gặp rắc rối!

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi Gwen, 5/11/08.

1. Gwen

Gwen New Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy con cá của em thuộc giống Oranda, sao mấy ngày trước trên đỉnh đầu của nó tự nhiên nổi màu đỏ như máu, rồi mấy ngày nay cũng chỗ đó có màu trắng đục mờ mờ, ko biết bị nấm hay sao? với lại sao nó toàn bơi phía trên mặt nước ngáp ngáp như đang tìm thức ăn vậy, có phải nó đói ko? Cho nó ăn bao nhiêu lần một ngày là đủ? Mà nó ị hoài àh, thay nước muốn mệt lun.~X(
    Ai trả lời dùm cám ơn nhìu!

2. Togiakien

Togiakien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bạn cung cấp thêm thông tin về hồ của mình thì mọi người sẽ dễ trả lời hơn. Thể tích hồ (dài x rộng x cao), số lượng cá, lọc loại gì, bao lâu thay nước một lần, chế độ cho ăn....

3. ndviet

ndviet Member

Thích đã nhận:
    1
    Không phải nấm đâu. Ngày trước mình cũng nuôi ba đuôi mà không có sủi thì em nó cũng bị như vậy. Em nó thiếu oxi, lên mặt nước hớp oxi nên mào của em nó chuyển sang màu đỏ thẫm, lâu dần chuyển sang màu trắng bệch. Bạn cho máy sủi vào chạy liên tục, em nó đủ oxi là ok thôi mà.
    Còn vấn đề ăn uống của tụi nó, bạn chỉ nên cho ăn 2 lần/1 ngày là đủ, lũ chúng nó ăn không biết no đâu, bạn cho ăn nhiều quá cẩn thận kẻo em nó sình bụng là tèo luôn đó.

4. congaxyz

congaxyz Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghĩ tại nc bẩn đó bạn.ngày trước cá mình cũng bi vầy nhưng thau nc là hết thui mà.

5. TrungKing

TrungKing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn có nuôi chung với cá khác khôing bạn? Nếu Có bạn xem kỹ mấy con khác loài có cắn nó không?

6. dungdaubac

dungdaubac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồ của bạn thiếu oxy, nguyên nhân có thể do hồ nhỏ mà nuôi nhiều quá, hoặc nước dơ, hoặc .... nếu số lượng cá không phù hợp với thể tích hồ thì bạn có chạy máy oxy cũng vô ích, một thời gian sau cá sẽ die từ từ cho đến khi nào số lượng hợp lý sẽ ko die nữa. Một ngày tốt nhất nên cho ăn 2 lần (theo knghiệm của mình). Không được cho ăn no vì loại này không bao giờ biết no (thà chết chứ không no).