em mới tập nuôi cá xin các anh cho ít kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi hoangtu357, 9/7/08.

1. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chẳng là em định đặc một bể 150x70x70 để ở giữa nhà theo phong thủy và có làm thủy sinh trong hồ nhưng nếu đặc giữa nhà thì chắc chắn không thể gián fong , vậy mấy anh có thể cho em biết là nếu không gián fong thì có thể ảnh hưởng gì đến màu sắc của cá hay không hoặc vẩy không leo cao được chăng ? em xin cám ơn trước:-*:-*

Last edited: 10/7/08
  2. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    DĐ đợt này vui ghê bên mục CR thành viên thì có em QB mới nuôi dài cỡ 45cm, giá 300K mà viền vảy,nắp mang màu đỏ.
    Bây giờ lại thấy trong muc các vấn đề xung quang CR lại có người tính nuôi gà trong bể 150x7x7

Muốn cười mà không thể cười các pác ơi !!!

3. kagaya

kagaya Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ở đâu QB 300k thế ? phong trào mới , nuôi gà trong bể kính sao ?????

4. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    xin lỗi em nhầm chút đỉnh mà 150x70x70 mà em nhầm hi hi vậy xin các anh cho ý kiế về câu hỏi của em em cám ơn mấy anh nhiều

5. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn còn định sản xuất thêm sản phẩm mắm cá rồng nữa hay sao mà lại dự định nuôi cá để làm mắm vậy.Thấy ghê thật.

6. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    hix mấy anh spam quài hok chịu chỉ em gì hết trơn hu hu ..........:-S:-S em để thía thui chứ cá mà chỉ cần rớt 1 cái vảy là em đã rầu thúi ruốt gòi chứ huống gì lấy em nó ra làm mắm được anh có anh chịu làm thì ok vô đây chỉ ần vài tiếng là xong thoai he he :D

7. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Mình chưa có kinh nghiệm về nuôi cá rồng, xem chủ đề này để học hỏi thêm kinh nghiệm nhưng thấy vui ghê. Ngồi cười một mình, bà xã hỏi ông tửng tửng hả?

8. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    em chào thua mấy anh luôn....................hix hix.............

9. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nói vui vậy thôi, lần sau hoangtu357 cẩn thận khi viết bài, "nuôi cá" viết thành "nuôi gà"

Nếu bạn định kết hợp nuôi thủy sinh và nuôi CR thì hơi khó đấy.
    1. Nếu ưu tiên phát triển, làm đẹp cây thủy sinh thì chất lượng nước sẽ không tốt cho CR
    2. Nếu ưu tiên cho CR thì bạn cần chọn một số cây dễ sống,không cần chăm sóc phân nền, co2.
    3.Dán phông nền thì không cần thiết lắm, nếu bạn mua cá chất lượng tốt thì sau 2 năm cá vẫn đẹp như thường,không dán phông vảy cá leo nhanh hơn.

10. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    sặc vậy àh rất xin lỗi mấy anh xin most sữa lại dùm em hum bữa em chỉ thấy chổ cai 150x7x7 chứ không thấy chỗ nuôi gà rất xin lỗi và mong most sửa lại dùm em tại em cũng có bên chỗ gia cầm nên đôi khi em nhầm hi hi

11. nganhaco

nganhaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình đã đến tham khảo một vài tiệm làm hồ ở TP.HCM. Theo tư vấn của đa số thì kích thước hồ 150x70x70 nhìn sẽ không cân đối lắm. Người ta hay đề nghị mình làm kích thước chiều cao lớn hơn chiều rộng: vd: 160x70x75.
    Với kích thước bạn định làm hồ, sử dụng kính full 10ly là ok.

12. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Dùng hồ thủy sinh kết hợp với nuôi cá rồng hiện mình cũng thấy có một vài người áp dụng.Trông cũng hay lắm,nhưng việc điều chỉnh cho phù hợp môi trường nước trong bể cho cả 2 là tương đối khó nhưng bạn cứ thử xem.Có kinh nghiệm gì hay thì cho anh em biết với.
    Mặt khác,theo mình đã dùng thủy sinh thì trong cảnh trí trong hồ cũng khá rườm rà rồi,do vậy không cần phải dán phông nửa,và việc này cũng không ảnh hưởng gì đến việc cá rồng phát triển về màu sắc và tốc độ leo vảy của nó đâu.Quan trọng là môi trường sống của cá phải thật tốt đi kèm với chế độ ăn uống chăm sóc đúng mức,bạn ạ.

13. brucelee

brucelee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ ts nuôi cá rồng thì lúc dọn vệ sinh hồ thì cũng mệt lắm đấy nhỉ?

14. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    đúng như em nghĩ là có thể rất mệt khi dọc vệ sinh nhưng mà cái này em dự định là không có trồng um tùm mà chỉ cần vài cây nho nhỏ và làm 1 ngọn núi ngay giữa hồ để nhìn cho nó giống con rồng đang bay lượn giữa sơn thủy và bên dưới em dự tính là có 1 em Thái hổ có thể hợp thành "Long Hổ Tranh Hùng " ....đoại loại là như thế các anh thấy thế nào ...

15. huuhuanhn

huuhuanhn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Đang bắt đầu học nuôi cá nên ghé coi xem thấy hay ghê, em sẽ học hỏi các pác nhìu nhìu

16. nganhaco

nganhaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nuôi cá rồng trong hồ thủy sinh là một ý rất hay. Cá rồng sẽ sống trong môi trường gần với tự nhiên của chúng. Người chơi có thể ngắm cá trong một không gian xanh tươi, rất mát con mắt, đẹp tuyệt vời. Nhưng vấn đề chăm sóc ở đây sẽ rất khó khăn, cao thủ lắm mới làm được việc này vẹn toàn...

17. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    và đây là 1 số hình ảnh em tự tay photoshop nhìn có vẻ giản dị nhưng bắt mắt và có vẻ rất an toàn cho chú cá rồng yêu quí các bác cho nhan xét nha em đang định thiết kế 1 cái hồ như thế nhưng có thể sẽ to hơn...