em mới tập thủy sinh mong mọi người giúp đỡ em ạ

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi Hoang-H, 19/4/12.

1. Hoang-H

Hoang-H Member

Thích đã nhận:
    54
    Bể của em mới làm được 1 tuần thôi ak. chỗ em ít loại cây nên em chỉ có mấy cây này thôi. :blushing:
    Bể em loc ngoài tự chế, 3 bong jebo nền bonbon ak
    em thích nuôi cá nên chỉ trồng cây 1 bên còn 1 bên em chỉ xếp đá với trồng ráy để cho cá nó có chỗ chơi bời ngắm cảnh ak :x
    mọi người xem em nên làm thế nào, nuôi loại cá gì với trông thêm cây gì thì được ak.
    em xin cám ơn mọi người ạ:blushing:

2. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    hic!ở thái nguyên nhiều cây và rêu lắm a ạ ^^ mấy viên cuội chặn nền nhìn ko tự nhiên lắm,cái chậu cây nên bỏ ra ngoài a ạ

Hoang-H thích bài này.
  3. Hoang-H

Hoang-H Member

Thích đã nhận:
    54
    hì mình mới tập tành chơi thôi. mọi người thấy có gì góp ý hộ nhé. cái mấy viên đá cuội cho vào để chắn sỏi vàng nó bị rơi xuống cát hic. chẳng biết làm thế nào khác cả. con cá chuột nó cứ mút sỏi làm sỏi nó rơi vào cát nhiều quá :D

4. thanhdhkhtn

thanhdhkhtn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    369
    nhìn bể chỉ đơn thuần là bể nuôi cá thôi,vì nhìn bố cục không tự nhiên, không thoáng lắm, giống ý kiến TaiTuong là sỏi nhìn hơi vô duyên

TaiTuong and Hoang-H like this.
  5. ngoc_tanlong

ngoc_tanlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,000
    đúng rùi bố cục không được tự nhiên,cây lũa nhìn chỏi lắm pác ơi!nhất là cái nền sỏi không tự nhiên nhất!pác nên dùng nền đen cho đẹp!:(

6. Aqua Hà Nội

Aqua Hà Nội Thương nhân

Thích đã nhận:
    157
    Bạn có thể nói cho mình biết chỗ nào Thái Nguyên nhiều rêu với DX ko hôm nào rảnh mò lên đấy chơi tý :D

7. vuithudamme

vuithudamme Active Member

Thích đã nhận:
    13
    Hồ đơn sơ quá.Mấy loại cây bạn trồng hiện tại dễ tính lắm không cần tới 3 bóng đèn đâu nên tắt bớt 1 bóng phòng trừ rêu hại.Phải trồng thêm nhiều cây nữa đi bạn,trồng bên trái hồ và phía sau hậu cảnh nữa