em muốn buôn cá cảnh

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi kientd, 25/8/07.

1. kientd

kientd Member

Thích đã nhận:
    0
    em rất thích cá cảnh cho nên em muốn mở một cửa hàng bán cá nhưng khổ nỗi chưa có kinh nghiệm gì.xin hỏi kinh nghiêm từ đâu.nơi cung cấp các mặt hàng liên quan.

2. kientd

kientd Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác mau mau chỉ cho em với,em đang máu lắm.vừa buôn vừa được chơi thế mới đã

3. bancovn

bancovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn phải nói rõ là bán như thế nào: chuyên về 1 loại cá hay đủ loại, bán theo kiểu cao cấp hay bán kiểu tạp nham như mấy hàng ở NT.
    2 việc đầu tiên là làm vài chục cái hồ và mấy cái kệ 3 tầng và tìm nguồn cung cấp cá ổn định, giá rẻ.

4. trungmanhcm

trungmanhcm Member

Thích đã nhận:
    0
    theo tui bạn nên bỏ ý định đó thì tốt cho bạn hơn,không dể ăn đâu dể bể nợ lắm đó

5. proabc123

proabc123 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bạn muốn bán cá thì nên tập trung vào bán các loại cá đang hot hiện nay như La Hán,Cá Dĩa,cá Rồng và một số loại rẻ tiền khác như Hồng Két,Hồng Nhung.Ngoài ra nên bán thêm các phụ kiện như hồ nuôi,vợt,thức ăn.
    Còn theo tui bạn nên làm đại lý của một số cuar hàng như Thập Bát La Hán,Hồng Anh để có nguồn cá rẻ và ổn định
    Còn về mua cá ở đâu thì bạn nên tự tìm hiểu lấy.Thân

6. tino9008

tino9008 Active Member

Thích đã nhận:
    5
    em nghĩ chắc bác chỉ nôn nóng tức thời thôi, lần đầu tiên em nghe 1 người chưa có 1 tí kinh nghiệm gì mà dám mở tiệm bán cá, khi khách hàng cần tư vấn thì sao
    EM từng đọc bài báo về ông Bùi Văn Phép mở trại cá ở Q.9, chỉ nói riêng về các loại cá nhỏ rẻ tiền như 7 màu, hồng kim... thì mỗi loại phải gắn bó với nó ít nhất là 2 năm để hiểu rõ về cá
    Đâu phải nói mở là mở liền được, bác phải hiểu về chủng loại, cách chăm sóc, thức ăn, đặc biệt là bệnh, thường thì các tiệm cá xài chung 1 hệ thống lọc, lỡ em bị bệnh là phải lo cho cả dàn hồ chứ chẳng chơi đâu
    1- Bác nên bỏ ý định mở tiệm cá
    2-Nếu bác vẫn nuôi ý định đó thì bác nên đi học hỏi kinh nghiệm của những người nuôi cá lâu năm, tốt nhất là những trại cá có uy tín.
    Em xin hết :D

7. nguoihoiduong

nguoihoiduong Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy mọi người có thể giới thiệu 1 vài trại cá uy tín được ko ?

8. nh248

nh248 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    bán các loại cá cỏ trước
    tìm hiểu xem loại cá nào nuôi chung với nhau đc
    đâu là cá dữ, cá ko dữ,...
    làm thế nào để cá kô chết ^^