em muốn hỏi về giá các loại chim trên thị trường hiện nay

Thảo luận trong 'Hội quán chích choè' bắt đầu bởi vào nghề, 12/4/08.

1. vào nghề

vào nghề Banned

Thích đã nhận:
    5
    em mới vào nghề nuôi chim hót ,từ trước tới giờ em chỉ nuôi mỗi cu gáy thôi hiện tại em đang nuôi 04 chu cu gáy trong đó có hai chú là cu pháp hai chu cu cườm bon chung gáy ác chiến lắm. em muốn hỏi các vị tiền bối về giá cả các loại chim như : chòe than , chòe lửa , khướu có bán trên thị trường hiện nay ( có thể là chim bổi hoặc chim thuộc cũng được ) vi ở hải dương em ko tìm thấy cửa hàng bán chim lên ko biết. rất mong các bác chỉ giáo hôm nào em đi HN làm vài chú về nuôi. xin cảm ơn các bác

2. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Giá chòe than bổi: từ 30-50k một chú, chòe lửa bổi 80-100k/chú (đây là giá mua tại Hoàng Hoa Thám vào ngày phiên chợ (4,9, 14, 19, 24, 29 lịch âm) chào mào 10-20k. Bạn ở Hải Dương đi về HN sớm một chút, có mặt tại HN lúc 8-9 đi bảo bác xe ôm chở đến giữa phố Hoàng Hoa Thám (đi qua Nhà máy bia Hà Nội, đi qua dốc Tam Đa 100m) hàng bán chim dạo bên tay trái. Chòe than thì lúc nào cũng có còn chòe lửa thì mấy phiên chợ nay mới thấy bán.

3. vào nghề

vào nghề Banned

Thích đã nhận:
    5
    xin cảm ơn bác dammechim thông tin của quý hóa quá hôm nào em đi làm vài chú

đàn ông không thể không có chim