em muốn làm cái aviary....

Thảo luận trong 'Vườn chim' bắt đầu bởi tranhuuphuc, 4/5/07.

1. tranhuuphuc

tranhuuphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    em muốn làm cái aviary bề dài 6m,bề rộng 4m để nuôi chim...cho em hỏi mình có thể nuôi nhiều cặp chim khác nhau trong đó được ko? vd như :họa mi ,khướu, chòe lữa,than....xin tư vấn giùm em..

2. cavang

cavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    to all: Mình cũng đang định làm một cái lồng bằng sắt hoặc inox để chống chuột, trong đó mình định nuôi sơn ca và khuyên thui, lồng đó mình định để dưới đất và để ngoài trời. Các bác giúp em với chứ không đến phá sản mất, Cám ơn các bác trước nhé

3. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124

4. QuangDT

QuangDT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290

langque thích bài này.
  5. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Mi và chòe của bác nuôi chung nhiều vậy mà không đánh nhau à. Tôi đã nuôi thử 3 chú chòe than loại đã qua 1 mùa thay lông ăn cám rồi cuối cùng 1 chú cũng phải ra đi, 1 chú tôi phải bắt ra vì quá yếu. Mi thì chưa thử bao giờ, còn lại các con khác thì ok, nhưng khuyên thì con nào sống được cũng không khỏe. Mi và chòe mỗi loài nuôi 1 con thì OK còn các loại khác thì hai ba con vẫn được. chỉ cần mỗi lần những con chim to bay lượn là nháo nhào cả lên làm sao mà có thể đẻ được chứ, nuôi nhiều loại vậy không thể cho đẻ được đâu. muốn nuôi đẻ thì phải nhốt riêng một đôi một ra chứ, nhưng Mi mà bạn nuôi đẻ được thì tớ bái phục đó, còn gáy nuôi đẻ thì OK.

6. QuangDT

Thích đã nhận:
    290
    Bác cứ thả đồng loạt vào thì không sao đâu chứ thỉnh thoảng ngẫu hứng lại thả vài em là chết đó. Còn với chòe than thì em công nhận nuôi nếu > 02 con trong lồng thì là vấn đề đó.
    - My thì có thể đẻ được trong lồng nhưng hay bị thịt mất trứng lắm.
    - Khuyên của em khỏe mạnh lắm trông còn đẹp hơn nuôi lồng riêng vì được tẩm bổ nhiều và tắm nhiều :D

langque thích bài này.
  7. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Ôi, thế thì chuồng của QuangDt phải to lắm lắm!? Post hình giới thiệu và cho mọi người cùng ngắm đi thôi!

8. QuangDT

Thích đã nhận:
    290
    Hic, chị dạo này bận quá không chịu đọc bài của members rùi :laughing: :laughing:
    Em đã post hình lên rùi ở thread khác chị ạ! Nhưng do điều kiện bận em mới thả thêm vào do vậy dân số chim đang quá tải, và em có dự định sẽ nâng cấp chiếc aviary này rộng ra nữa.
    Rất vui khi chị quay trở lại diễn đàn :applause:

9. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Chết thật! đúng là dạo này GC đi công tác nhiều quá nên không kịp xem hết bài! Sori QuangDT nhé, hihi!