Em muốn mua gà tre thuần chủng

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi yeugatrehanoi, 13/7/11.

1. yeugatrehanoi

yeugatrehanoi New Member

Thích đã nhận:
    2
    Em là thành viên mới của forum. Em đã nhiều lần nuôi gà tre rồi, bắt ở 2-3 nơi mà do lúc đó còn nhỏ, k có kinh nghiệm nên toàn bị bắt nhầm phải gà tre lai k đẹp và toàn hơn 1kg

Em muốn hỏi các bác có thể giới thiệu cho em địa điểm bán gà tre thuần chủng được không ạ và nếu em muốn bắt gà con về nuôi thì có đặc điểm nhận dạng nào của gà con để biết đó là gà tre thuần chủng không ạ

Em xin cảm ơn ạ!

hongngocga and gahocmon like this.
  2. dongkj

dongkj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    198
    hic gà con thì khó nhìn hơn gà lớn bạn ơi, gà tầm 3-4 tháng là bạn có thể nhìn dáng chân mặt là có thể biết được nó lai hay k lai nhiều rồi cái đấy là do kinh nghiệm bản thân thôi, bạn tìm trên diễn đàn vào mục gà của thành viên xem ở đó có khá nhiều bác ở hà nội nuôi đấy mà toàn gà tre bắc chuẩn và cả gà tre tân châu nữa, còn nếu bạn có kinh nghiệm chọn gà thì ra chợ kim ngưu vào ngày mồng 2,7,12,17 âm họp chợ có bán kha khá gà tre cho bạn lựu đấy. Mình cũng đang tìm gà tre loại chuẩn về nuôi mà chưa được. Chúc bạn may mắn

gahocmon thích bài này.
  3. yeugatrehanoi

yeugatrehanoi New Member

Thích đã nhận:
    2
    Cảm ơn bạn nhé! M cũng chưa có kinh no nhiều nên là chắc sẽ tìm mua của một bác trên forum thôi. Cũng chúc bạn mua dc gà đẹp nhé!

4. nhocmjnh

nhocmjnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    anh này đang bán gà con nè.gà đẹp,bố mẹ đẹp,gốc gác tốt.
    cho bạn SĐT 01648900323.

5. Chicken new

Chicken new Well-Known Member

Thích đã nhận:
    225
    Nếu muốn nuôi gà đẹp thi bạn chịu khó xem chính xác gà bố mẹ và đúng trứng của nó thì khỏi sợ bị gạt. Chúc bạn sớm có gà đẹp!

6. yeugatrehanoi

yeugatrehanoi New Member

Thích đã nhận:
    2
    Dạ,tại em thiếu kinh nghiệm quá, nên đang cố học hỏi thêm. Mới cả mấy bận trước em nuôi gà tre, cưng chiều chăm sóc cẩn thận lắm mà lớn lên trông dáng xấu, lông cũng k đẹp nên là cảm thấy k thỏa mãn và còn bực mình nữa. Nếu bác nào có thể giúp em cùng đi lựa gà thì tốt quá. nhiều thì em k có nhưng cafe, sinh tố, bia, ăn uống thì ok luôn ạ. Em ở Hà Nội ạ !