Em muốn nhập môn chim chóc nhờ các bác tư vấn

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi builoc, 22/5/13.

1. builoc

builoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    307
    Hàng ngày làm về em đi qua tăng bạt hổ thấy nhiều người ngồi uống nước ngắm chim. em thấy mình như bị lôi cuốn khi đi qua đó. Hiện mới xin bà xã cấp phép cho nuôi, mà hiện em chưa có chút kinh nghiệm cũng như phân biệt các loại chim.
    Nhờ các cao thủ tư vấn cho em, tập chơi thì nên chọn loại nào nuôi lấy kinh nghiệm và những địa chỉ mua bán uy tín.
    Xin cảm ơn!

2. twan

twan Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    528
    Nuôi finch,yến hót hay các loại chim thuần dưỡng,sinh sản nhân tạo đi bạn,đừng chơi chim rừng,mất thời gian mà còn phá hoại môi trường thiên nhiên nữa!Nếu thích nghe hót thì nuôi yến hót,cái máy hót đó có nhiều màu,mà còn có thể nuôi sinh sản nữa!

builoc thích bài này.
  3. builoc

builoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    307
    cám ơn bác em tập chơi nên chọn loại dễ nuôi, bác cho em hỏi những nơi bán uy tín để em qua tham khảo

4. baohuyscout

baohuyscout Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    bạn tìm hiểu hội nuôi finch miền bắc, gặp gỡ trực tiếp tham khảo các loài dễ nuôi đến khó rồi hãy tính nuôi loại nào... không thì lại phải mất phí nhập môn... có lọai chỉ vài trăm 1 cặp có loại vài triệu nhưng cái gì cũng có 2 mặt... chúc bạn thành công

5. builoc

builoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    307
    cám ơn bác đã tư vấn, em sẽ tham khảo thêm trên mạng rồi mới quyết định nuôi ..