Em muôn nuôi 2 con KLHV có được không

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tuancuong, 6/6/08.

1. tuancuong

tuancuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em muốn nuôi 2 con KLHV trong 1 bể có được không các bác, nhờ các bác chỉ giáo giùn em với

2. linhmoitapchoi

linhmoitapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi hai em chung một bể khg được đâu ,sẽ có một em ra đi.

3. jamie

jamie Active Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn thử nuôi nhìu loại cá bơi trên tầng mặt + trên 20 con bơi tầng đáy (theo cách mình) phải nuôi chung từ nhỏ nha bạn ==> chúc bạn thành công

4. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Cách thức nuôi chung thành công 2 hoạch 3 con cá rồng chung một thì có. Điều mà bạn có bạo tin để thực hành hay không còn là một chuyện khác nữa. Bây giờ tôi đang nuôi hai chon KHLV va HL chung một hồ gần 6 tháng rồi và công thức này đã được sáng tạo và lợi dụng để nuôi chung cá rồng hơn 6 năm rồi.

Muốn tìm hiểu thêm thì nên coi link ở dưới:
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=32589

<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jgmNs0rZCHM&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/jgmNs0rZCHM&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

5. linhmoitapchoi

linhmoitapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trích dẫn bài viết của T&B
    hay quá bác kev ơi! Chúc mừng bác...........1 bầy tiêu long may mắn.
    "Mình tính không bằng Trời tính". Cám ơn bác.
    Theo như bác nói thì em nghĩ là " Hên xui":laughing::laughing:

6. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    hehe...hên xui là chúng cặp nhau thôi. Còn về công thức bấm răng cá để khỏi hại thương khi nuôi chung là 100% thành công.

Tâm lý cá rồng: đánh nhau khi lúc đầu và tùy theo mỗi con. Nhiều con, gia đoạn đầu có thể kéo tới 2 năm nên phải chú ý mả bấm răng cho chúng. Sau một thời gian thì chúng sẽ hòa thuận sống chung với nhau. Nếu hồ có 3-4 con nuôi chung thì rất là cẩn thận khi trưởng thành. Trong gia đoạn này cá sẽ vào cặp với nhau và con mái rất là dữ. Dù không có răng nó có thể hành hạ mấy con khác. Cuối cùng, hồ nuôi chung 5 con trở nên thì công thức này loan truyền đầy trên net, "nuôi số đông cá bớt đánh nhau", nhưng khổ là thời giờ và tài chánh không cho phép. Dù có được đi nữa riêng cá nhân tôi nhận sét 5 con không đẹp và quí bằng 2 con nuôi chung.

Răng cá rồng diếng liền với hai xương miệng (hàm), răng sẽ hoàng toàn hồi phục trong vòng 3-6 tháng. Khi răng hồi phục mà cá chưa quen thì chủ phải bấm răng tiếp.