em muốn setup 1 bể có hình chữ S - việtnam , giúp em với .

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi minhdien, 2/9/08.

1. minhdien

minhdien Member

Thích đã nhận:
    2
    chả là em mới mua cái bể , nhưng còn mù mờ quá ,xem trên này thấy nhiều bể đẹp quá nhưng nếu bắt chước thì sợ đụng hàng ,nay em muốn setup 1 cái mà nhìn được ra là hình việtnam , nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu .
    em không biết nên mua loại sỏi , cát , cây thủy sinh nào ,chả có tí kiến thức j ,vậy các bác pro nếu thấy ý tưởng của em hay xin chỉ giáo cho em với .
    em có tìm hiểu trên 4rum nhưng mà mình hơi ngu , chậm hiểu ,nên cứ nghĩ mãi mà không thông ,chả biết nên làm cái j .
    tiền của em cũng không nhiều lắm vì e vẫn là h/s mà ,nhờ các bác tư vấn hộ em nhé ,bể e nhỏ lắm ,60x40x40 thôi .
    cám ơn các bác trước .
    nếu em có post bài sai quy định , mod chỉ bảo em cái nhé .

2. cuong

cuong Moderator

Thích đã nhận:
    417
    Suy đi nghĩ lại, chỉ còn có cách dùng gỗ lũa và đá để sắp lại được chữ S rồi kết rêu lên

3. thelonelywarrior

thelonelywarrior Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    bác này có sáng kiến oái ăm nhỉ,nhưng nghĩ lại cũng rất hay và bị "dính" ở chỗ là bác sẽ ngắm nước mình theo hướng đông-tây thay vì là hướng bắc-nam vì hồ sẽ đặt theo chiều ngang
    ko nói tới vấn đề về phân, AS,loc.....,vì cái này bác phải đọc trên diễn đàn, em xin nói tới việc tạo hình và bố cục
    1-theo hướng nhìn từ đông sang tây, chúng ta sẽ có phía trong cao( do núi đồi) va phía ngoài thấp
    2-cầm cái bản đồ VN đem ra tiệm photo,phóng to dến tỉ lệ cần thiết,về nhà lấy dây đồng uốn theo hình dạng, luoc bỏ chi tiết quá nhỏ,bỏ vào hồ sắp xếp đá , cột rêu, trồng cây v.v....
    chưa nghĩ hết nên để đây trước vậy