Em muốn xin dế giống để nuôi.

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi Slave_4_6, 20/8/06.

1. Slave_4_6

Slave_4_6 Active Member

Thích đã nhận:
    13
    Em muốn nuôi dế nhưng đi hỏi mua giống mà kg có. E đã đi khắp Hanoi rồi, từ Tăng Bạt Hổ - chợ Mơ - Hoang Hoa Tham - Chợ Hàng Da, ai cũng trả lời là kg có. Bác nào ở Hà nội đang nuôi thì cho em xin 1 đôi để lấy giống. E cám ơn nhiều.

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn thử Pm hỏi (Quang) Night xem sao nhé. Không bít bây giờ Quang còn không nữa.

3. light

light Active Member

Thích đã nhận:
    2
    He he em là ngày chứ không phải đêm đâu bác GHT ơi ! cá rồng nhà bác mà cho ăn dế là nhanh lớn lám đấy,hôm nào có em mang sang cho nó một ít ăn thử nhé nhân tiện xem mặt mũi thế nào, thấy bác Tuấn bảo chiến lắm !
    @Slave_4_6: dế mùa này khó mua lắm,phải tới tháng 10 thì vô tư ,muốn mua bác hỏi bác Nga ở Tăng Bạt Hổ nhé,bảo bác ý đặt cho ,nhưng lấy ít nhất là 100 con người ta mới chịu đi bắt ~X(
    Bác không vội thì đợi một thời gian nữa mình cũng đang đặt dế cho cá nhà mình với mấy bác nuôi cá rồng ,lúc nào có minh sẽ gọi bạn qua lấy ( 10 đôi luôn cho mau có thành quả =)) )

4. Slave_4_6

Slave_4_6 Active Member

Thích đã nhận:
    13
    Vậy ạ. Pác Light đã nuôi rồi thì cho e tí kinh nghiệm luôn. kekek... một công đôi ba việc. Nuôi dế phải nuôi theo mùa hở pác???

5. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Bạn có thể đọc qua trang bài viết của

Phongqn đã viết về cách thức nuôi dế để.

:)

Chào Bạn

6. Slave_4_6

Slave_4_6 Active Member

Thích đã nhận:
    13
    E đã đọc tham khảo rồi ạ. Chính nhờ bài viết đó mà em có cảm hứng nuôi dế đó pác heheheheheh..... Nếu nuôi thành công e sẽ thông báo các pác nhá. Nếu pác nào có đế giống hoặc biết ai có mà em có thể xin được thì nhớ xì-pam cho em. E ở Hà Nôi.

7. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    ở đất Hà Thành khó mua dế thế sao. nếu vậy tôi đóng xe tải gỏi ra nha ^_^ . Dế ở đó bao nhiêu / con vậy, chứ ở Bình Dương thì 2k/ 10 em. Cho cá Rồng ăn dế mau lên màu sắc lắm, và rất đẹp đấy nha, các vét thương mau lành lắm

8. light

light Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình đã nuôi bao giờ đâu,chỉ mua về cho cá ăn thôi,mua về cho ăn không hết cho vào cái hộp ,it đất tơi có thể để được vài ngày
    ,ở ngoài Hà Nội ở các cửa hàng bán đồ ăn cho chim nửa năm có dế,nửa năm có châu chấu,bây giờ đang mùa châu chấu nên muốn mua thì phải đặt người ta đi bắt,mà cũng chỉ có dế nhỏ gầy còm thôi đến khoảng tháng 10 thì vô tư,1000 được 10 chú béo tốt.=P~ =P~ =P~