Em muốn xin ít kinh nghiệm của các bác

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi khuyên mào, 30/6/12.

1. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Do mới chơi mi được mấy tháng nay nên em còn rất ít kinh nghiệm về mi em muốn nhờ các bác kiểm định hộ xem ý tưởng của em có vấn đề gì không nhé.
    Hiện nay em đang nuôi một chú mi mộc lúc đầu khi mua về thì em nó không bị tật này nhưng do em không chùm áo lồng để ở đường đi nên bây giờ em nó bị mắc cái bệnh là sàng cầu em đang tính chuyển em nó sang cầu cong (đối với chim những chú chim khác như khuyên, chào mào, choè khi thấy có hiện tượng sáng cầu em chuyển sáng có đứng cầu cong vài tháng là hết hay) nhưng em vấn phân vân vì từ trước đến giờ em chưa thấy ai nuôi mi bằng cầu cong cả. Theo các bác em có nên chuyển chú mi của em sáng cầu cong không. Kính mong các bác giúp đỡ!

cuongquephong and chimbochao like this.
  2. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    Bạn đã từng áp dụng cầu cong với các chim khác thành công thì hãy thử nghiệm với HM xem sao, nếu thành công thì báo cho ae biết mà học tập theo.

lonelybird and cuongquephong like this.
  3. khuyên mào

Thích đã nhận:
    107
    Thật ra em cũng rất muốn thử nhưng em còn phân vẫn mỗi điều em chưa nhìn thấy ai nuôi mi bằng cầu cong bao giờ nên em muốn hỏi các bác xem mi có nuôi được bằng cầu cong không?

chimbochao thích bài này.
  4. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    chưa ai có ai nuôi, thì bây h pác nuôi, có sao đâu. mà nuôi mi mộc để chữa tật cho nó, mong cho nó hết tật là zui rồi, đâu có nuôi Mi thuần đâu mà pác sợ. cứ chơi tới bến lun đi pác !

khuyên mào and chimbochao like this.
  5. huyduclc

huyduclc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    683
    Đúng đó chưa ai nuôi kiểu đó thì mình nuôi kiểu đó có sao đâu, miền là cầu ko làm hỏng chân chim là ok rồi
    Ủng hộ bác

khuyên mào thích bài này.
  6. khuyên mào

Thích đã nhận:
    107
    Thanhks! Em sẽ thử xem sao. Em còn đang lưỡng lự vì em đến giờ em nó cũng bạo rồi chuyện suốt chỉ lên nhiều vào buổi sáng sớm thôi. Còn lại chuyện gần như cả ngày nên em mới tiếc.