Em này có phải tu hú ???

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi phamvuthien, 24/7/07.

1. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Số làm em có cưu mang một em rất lạ,hỏi các bác trong 4rum thì hay tin nó là tu hú nhưng nuôi được một tháng thì nó đã biết bay,lông lá mọc rất ư là đầy đủ,đem so sánh với mấy cái hình trong diễn đàn mới thấy...khác tu hú một trời ,một vực,các bác thử coi lại giùm em lần nữa nhé
    [​IMG]{em ko biết hình có to ko ,nếu to nhờ mấy bác reie nó lại dùm em,em post bằnh link này chưa quen,trước kia sài link khác)
    con này nó có cặp giò rất cao,nhưng ko đứng thẳng mà đứng như hình 3 í,đi thì nhảy như cóc,chúi đầu ra phía trước(ko biết cái đó là do loài nó như vậy hay chân nó có vấn đề hả mấy bác),khá dữ,con gì tới gần cũng đòi cắn,nói thì nói thế nhưng rất nhát.các bác xem rùi góp ý nhé,thanks:)

2. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    con của bạn là tu hú đấy , do con này hơi nhỏ con một chút nên bạn thấy nó khác

3. khanhhung 2007

khanhhung 2007 Member

Thích đã nhận:
    0
    đó là con tu hú bạn bắtở đâu vậy, nó còn con lông nó giống như chim chăn vịt còn nhả, nhưng tu hú lớn lên bắt đầu trổ màu đen nhưng bạn muốn nó kêu thì phải cho nó nghe kêu giọng rừng sau này nó kêu mới được, tu hú thường sáng sớm nếu bạn vào rừng nghe tiếng tu hú kêu bạn nghe hay lắm,chúc bạn nuôi nó mạnh khỏe

4. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    khi lớn nó có đứng thẳng được ko mấy bác,con chim của em nó nằm ko à,ko thấy nó đứng thẳng,đi thì nhảy như cóc í,ko biết nó có đi thẳng được ko

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Chính xác là 1 chú tu hú còn non đấy bạn!
    Từ từ bạn sẽ thấy lông của nó sẽ đen hơn và dần dần sẽ đứng thẳng được thôi!

6. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Con này đích thị là tu hú rồi , tôi đã thấy một con y vậy ở chổ bán chim . Hỏi họ con gì , họ nói tu hú .

7. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    vậy là em rõ rùi ,thanks các bác!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

8. KIM CUONG

KIM CUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Đồng chí phamvuthien này sướng thật, toàn sở hữu những của độc. Tôi muốn tìm mãi mà chẳng được. Chán thật!

9. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    chim dzỏm ko àh bác ơi,độc gì,bác cứ nói quá,đọc trên báo thấy hà nội có mấy tay bán chim lậu bán ngoài đường quốc lộ 1A hay trên đường Hòang Hoa Thám ,bán chim săn mồi ,chim rừng quá trời luôn,ở tp lâu lâu mới có 1 con chim rừng ,tìm lòi con mắt chưa thấy người ta bán lại chim săn mồi ,đang chán nản nè bác

10. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    to phamvuthien: Thấy anh em bảo trên đường Hoàng Hoa Thám nhiều chim săn mồi lắm, nhưng tôi rất nhiều lần phục kích để tìm 1 chú ưng hoặc đại bàng như chẳng thấy đâu cả. Chẳng số tôi không có duyên với chim săn mồi rồi bác ạ.

11. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    Quên mất, bác cho tôi hỏi chú ưng hôm trước bác mua bao nhiêu vậy? Giá cả của đại bàng và ưng trong đó có đắt không?

12. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    em mua hố bác ạ,một phần con này cũng hiếm nên mấy ông đó chém em 500k(ghiền quá chịu ko nổi,bấm bụng mà mua,giờ chết tức tưởi)giá gốc lúc đầu hét là 650k.con đại bàng như của bác phoenix108 hét tới 700k,mà chắc trả giá tốt hơn con ưng này.Còn hôm em mua có một con đúng là hàng độc,ko biết mấy ông này kiếm đâu ra,nghe đâu là mua lại,em chưa có kinh nghiệm nên ko dám chơi con này,hình như là đại bàng nam mĩ,to lắm,màu trắng còn lông tơ,đứng chưa vững(đúng hơn là chưa biết đứng)bự bằng con gà mái tre bị lai(ko biết tả sao nữa)giá ban đầu là 1 triệu mốt,đương nhiên là khi mua phải trả giá rùi,nhưng ngoài ra vẫn có hàng giá rẻ(rẻ hơn mấy con kia thui)như con black shouter kite(em ko nhớ rõ tên của nó)của bạn gì đó trên diễn đàn mua trả giá là 300k,to hơn con diều mào chút xíu,màu trắng.
    Còn nghe nói đọc trên báo lao động thấy chim săn mồi ở HHT bán rẻ hơn thì phải,chim ưng lớn rùi bán 200k(chưa trả giá),đại bàng chắc mắc hơn tí xíu,có lẽ HN nhiều chim săn mồi hơn miền nam,miền nam đồng chim nước trũng,cò vạc là nhìu chứ mấy em này hơi bị hiếm

13. hoatay123

hoatay123 Member

Thích đã nhận:
    1
    ÔI mấy con săn mồi này o LÊ DUẨN hè trước đầy, ko thì xuống HP cũng nhiều. Lần trước làm em . Họ bảo là DẠI BÀNG ĐẤT nhưng mà theo tìm hiêu thì là con Ó BIỂN. Cử xuống HP đi chợ hàng nhiều loại này lắm, truớc em học o dưới đó hay đi. nó họp và Sáng CHỦ NHẬT

14. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    Các bác ở Hà Nội mà thấy ở đâu bán đại bàng và ưng thì nhắn cho tôi biết nhé (Số đt: 0902.298.398). Cảm ơn mọi người trước nhé;)