em này thuộc giống gì vậy mấy huynh?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi phu, 17/8/07.

1. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    xin chào mấy sư huynh!
    tiểu đệ có 1 em nuôi được 3 tháng rồi nhưng không biết là giống gì mong mấy sư huynh chỉ giúp!
    đây là hình của nó:
    lúc này nó mới 1 ngón tay, lúc này em nuôi nó ngoài hiên nhà, nắng chiếu vào hồ + ít thay nước nên hơi đen

[​IMG][/URL][/IMG]

sau 3 tháng:

[​IMG][/URL][/IMG]

không hiểu sau châu nó biến đi đâu hết gòi huhuhuhuhuhuhuhuhu --------------------------------------

[​IMG][/URL][/IMG]

[​IMG][/URL][/IMG]

2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Lúc nhỏ là King kamfa, nhưng sau khi lột thì ko hiểu nó là king gì nữa. Tuy nhiên nhìn cũng đẹp và lạ mắt, cứ nuôi thử xem nó thế nào nhé.

3. tuongmanh

tuongmanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Một ngón mà to thế này ư.......tay to thật đó:laughing: .Em này không có châu nhưng trông dáng cũng đẹp lắm

4. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    trời ơi cá nhìn vừa lạ vừa đẹp. Gôd nhất là bộ vậy và kì nó đó. em nhìn mà phát ham. Chỉ có vây và kì là thể hiện rõ nhất dòng king. chúc mừng anh nhé. anh nhớ update cho tiểu đệ này coi nhé.

Thân,
    Lahan0502

5. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    to tuongmanh: hình đầu là lúc nó lớn khoảng 1 ngón tay đó. Anh thấy lớn là vì em chụp gần đó. còn mấy tấm sau là hiện bây giờ nó đã 3 ngón rồi

mình củng ưng ý màu của bộ vây và kỳ. Nhưng dàn châu thì..... không hiểu sau lại như vậy nhỉ. Có ai biết nó thuộc giống gì k?
    mình sẽ post đều hình em nó cho anh em!

6. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này là la hán diêu hồng hhihi đùa với anh thui, nhìn em nó giống diêu hồng quá, chỉ khác là cái đầu to thôi, lúc trước em cũng có 1 em giống bác, hỏi mãi cũng chẳng ai biết tên gì cả, đến lúc em nó ra đi vĩnh viễn vì bị lát thì vẫn mang theo cái tên noname mà chết tức tưởi hichic. dù sao cũng chúc mừng bác có được con cá lạ

7. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    con này chắc lai tùm lum rùi đây,nhìn lạ quá...............

8. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Có lẽ em này gốc máu nặng về kim hoa châu nên về sau màu mè có xu hướng bạch hóa.....Còn phần châu thì có thể thức ăn k phù hợp nên châu lặn mất cũng có thể tố chất của em này càng lớn càng mất châu rặt dòng kim Hoa , nhưng dù sao cá cũng rất good.
    Có vài nhận định sai lệch về dòng king kamfa và kimHoa từ lúc cá chưa đến 3 ngón ....( trừ những con châu bệt )
    Kim hoa châu và king kamfa từ lúc còn cá bột đến khi cở 3 ngón k khác nhau mấy ..từ vây kỳ , châu và cả màu mắt( đỏ , vàng , trắng ) chỉ có điều king kamfa thì màu châu sáng và sặc sỡ hơn thui...( loại này cũng thường bị nhìn lầm với kamfamalau lắm nhe )
    Anh ltdhong có góp ý nào thêm k ?

9. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Con này của bạn giốnhg RED TEXAS quá chắc do bạn nuôi ko kỹ nên màu ko đc đỏ cho lắm

10. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    từ nhỏ tới giờ mình chỉ cho em nó ăn tôm đông lạnh thôi!(vì k có thời gian mà)
    không biết sau này thế nào nửa, nhưng cố gắng nuôi xem lớn lên nó sẽ thành con gì!
    cảm ơn mấy bác đã nhận xét chân thành!
    thanx!