Em nhờ mọi người đánh giá con gà rưng lai này với ạ

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi ngocthuong, 14/9/13.

1. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    Em chào mọi người !
    Em lập cái nick mà mãi không thấy ABV gửi mail kích hoạt nên em mượn nick của ông bạn chơi cùng lập topic nhờ mọi người đánh giá con gà rừng lai với ạ..Thú thật ở ngoài bắc kiếm con gà tai trắng cũng hơi vất vả nhưng đang máu nên cũng cố kiếm lấy con chơi dù là lai =P~=P~ . ở chỗ em cũng có gà rừng rặc ( tai đỏ) nên muốn nhờ anh em đánh giá xem con này có đi mồi được ko ạ. Em xin cảm ơn!

Đây là em mái, nó nhỏ như gà tre và mặt màu đen đen..Không biết có lai gà ác ko nữa :(

Đây là em trống, đang thay lông chưa xong, cái mào thì trước bị mắc vào lưới và đứt mất 1/3 trên đỉnh mào :(

Đây là tiếng gáy của em nó.tiếng em ấy gáy ở 0:27 đó ạ
    [video=youtube;V4ir8a-NW2c]http://www.youtube.com/watch?v=V4ir8a-NW2c[/video]

p/s: do em chụp bằng đt cùi mà lại thiếu sáng nữa nên hình ảnh hơi xấu ạ

Last edited: 14/9/13
  2. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Gà đã lai rừng rất xa người ta hay gọi là gà tre tai trắng,tiếng gáy giống gà nhà làm mồi ít hiệu quả,gà lai 50% nhìn khác hẳn và đẹp hơn nhiều.

3. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Theo mình thì chú gà này bị lai xa rồi,% máu rừng còn ít thôi...Ngoại hình đạt điểm 6,không biết giọng gáy thế nào,nếu gáy ngon thì làm mồi cũng ok thôi.Chúc Bạn bắt được nhiều bổi nhá

ngocthuong thích bài này.
  4. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    theo mình nghĩ thế này bạn ..... con này nhìn hình dáng thì được rồi đó .... yếu tố quyết định được gọi là mồi là bản năng giọng gáy ,tính cách chinh phục bổi .....còn về hình dáng thì tía tía đỏ đỏ tương đối giống gà rừng là được rồi bạn ......
    còn bạn nói có đi mồi được hay không cái đó bạn phải cho nó tập luyện mang đi rừng xem ra sao .......chúc có chú mồi như ý ...
    ps: email kích hoạt nick thường mdm gửi vào trong spam hay là trash đó bạn... kiểm tra lại các mục trong maill box ý, không chỉ nguyên inbox đâu nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:53 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:51 PM ----------

công nhận bắc trang nhiều gà 75 đẹp thật lần này nó ăn ở sân chứ không ở trên nóc nhà hả bác .....úp lại không anh em thấy đẹp nổi lòng tham xin hết bây giờ

ngocthuong thích bài này.
  5. trungdinhnguyen

trungdinhnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    gà bạn lai quá nhiều thì phải , con mái theo mình nghĩ thì lai ác rồi bạn a, làm mồi hay không thì tùy thuốc vào rất nhiều giọng gáy, cách dụ bổi nũa, mình cúng dân bắc đây có gì làm quen nha

6. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    hum qua em ấy sổng ra ngoài em chụp được mấy cái hình nét hơn các bác oánh giá với ạ
    Cất tiếng gáy ạ :blushing:
    Chanh mái của em tân châu và bị b-(

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:18 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:12 AM ----------
    mình cũng nghĩ nó lai xa và rất xa, nên đang hi vọng tiếng gáy của nó ok để tập cho nó đi mồi bạn ơi . hihi

ok, thanks bác nhé..em đã tìm thấy mail kích hoạt rùi ạ..nó nằm ở spam :D..bác thấy tiếng gáy em nó có đi mồi được ko ạ.em có up clip gáy đó

hi, bác ở tỉnh nào thế ạ..em ở thanh hóa

7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    @ ngocthuong: bạn quay clip ở cự li xa quá mình nghe ko rõ lắm, muốn biết làm mồi được hay không bạn đem lên rừng thử là biết liền. chúc mừng bạn.

8. trungdinhnguyen

trungdinhnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    e oqr Thái bình nhưng vào Gia lai rồi bác ạ hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

9. ami_thuogthuog

ami_thuogthuog Member

Thích đã nhận:
    5
    hic, nhà mình xa rừng quá nhưng 1 lần lên rừng thấy gà rừng còn nhiều lắm nên tậu em này xem có đi mồi được ko đó ..tiếc là cái mào tông lồng bị đứt 2/3 rùi..híc híc

10. ngocthuong

Thích đã nhận:
    1,729
    con gà này chú trăng hay thì chú ôm đi mồi đi vồ rừng hay lắm chơi đc 3 kèo chưa tính tới mức nhát ngưòi thấy ngừoi ra là tung giật dây liền...con trống đó chơi mấy kèo sau phải đem theo bó nhang

vuongthanhthong thích bài này.
  11. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    còn thiếu cái hột quẹt nửa ngocthuong ơi k có sao mà thắp nhan được :applause: