em pót lại coi đc hơn ko?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi La Han Rong, 20/10/07.

1. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mod ơi...từ từ em giải thích...chưa gì mấy anh cho nó vào máy lọc rồi?
    Nè!Nhà em đanh nuôi cá la hán trong 1 hồ kiếng....ko bít phải do cho cá ăn thực phẫm nhìu quá kô nên trên các mặt kiếng,máy lọc bị bợn,lông lông màu đỏ đỏ...........(màu của thực phẫm)....
    Em đã lau mấy lần nhưng sau 2,3 ngày thì các mặt kiếng lại bị y như vậy....
    MOng mấy ANH trên 4rum cho ý kiến giúp em!~X(

2. xxTRUNGxx

xxTRUNGxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình bạn nên thay 2/3 nuớc hồ mới, cho tthêm muốn vào, tỉ lệ 200g/100l , nhớ phải vừa thay nuớc vừa lau kính nhé. cách 4--> 6 ngày lại thay nước lần nửa, 2-->3 lần là hồ bạn sẻ hết mấy sợi tơ đó.

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình cho bạn một ý kiến tham khảo nhé. Nếu bị hoài thay nước không hết thì bạn lấy lọc ra kể cả ống nước rồi xúc thật kĩ ống lẫn lọc. Nếu bạn xài lọc có 2 chổ thổi nước thì tháo ra rửa ở trong luôn ( Loại này thì dễ tháo ) . Chúc bạn làm được nhé

4. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Bạn chịu khó dời em cá của bác ra chỗ khác rồi tháo mấy cái phụ kiện trong hồ ra ngâm vào trong nước muối với nồng độ mặn thật cao ! còn hồ thì đổ hết nước mang ra rửa bằng nước rủa chén ( kô nên dùng xà bông ) rủa sạch xong mang ra nắng phơi cho thật khô rồi mới dùng ! các phụ kiện thì rủa sạch bằng nước thường thôi nhé ! Chúc bạn thành công :D

5. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    "còn hồ thì đổ hết nước mang ra rửa bằng nước rủa chén"... hồ 1m2 trở lên là ngồi ngó luôn :). Tháo phụ kiện ra rửa sạch sẽ, xúc rửa hồ kỹ chút, vô nước và tháo nước = máy lọc cỡ 2-3 lần là ok. sau khi thả cá vô lại kiếm em chùi hồ nào đó cho vào luôn... đã từng bị và giải quyết như thế đó... chưa xài đến hóa chất tẩy rửa bao giờ, 1 tuần thay 1/3 nước :)