em thì mù tịch gà kiễng mọi người đánh giá giúp em,

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi betoan, 16/1/11.

1. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    có người quen giới thiệu mua em này giá khá mềm :gà 4 tháng, mồng dâu, mặt lông chân vuông rảnh, mọi người chém thẳn tay nhé để em hiểu biết 1 ít về gà nhé

Last edited: 16/1/11
  2. sieunhangaco

sieunhangaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    701
    Gà nhìn cũng ok, ráng nuôi đi bạn, giá mềm thì mua đc ròi!

3. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    a nguyên cho em vài nhận xet đi nào thẳng tay vào.................

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:15 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:45 PM ----------

up để moi người nhận xet giúp em nè hiccccccccccc

4. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    đối với anh con này về màu sắc lẫn hình dáng là rất ok so với riêng anh, còn em phải hiểu vấn đề gà kiểng với thịt không khác gì nhau, chỉ có cái ĐỒ KIỂNG giống như đồ Cổ thôi do mình yêu thích thì chăm sóc và quan tâm đặc biệt hơn thôi, nếu mà qua thời kỳ của nó thì em cũng coi như những thú chơi khác thôi, đừng có bận tâm gì nhiều,giống như anh hiện giờ gà thái đối với anh giống như gà thịt thôi... đồ Kiểng là đồ dễ dỡ nên cưng nó thôi hihi, còn nếu em không đặc vấn đề nặng về nó quá thì cứ vô tư thôi có gì đâu mà bận tâm, anh thí dụ điển hình nhe, tết ở thành phố trưng Mai ,Tắc. những sản phẩm này do đâu mà có...thì cũng là những người nghiên cứu về vấn đề này cung cấp thôi...

5. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    thanks anh rất nhìu, thú thật em mới vào nghe nên cái gì cũng mù mờ, sợ mua ko đẹp uổng công mình chăm sóc, nếu mua được nhưng con chiến mã thì ko còn gì để nói... hic nên đành mua gà tơ về chăm sóc, gà thịt cũng thế em cũng ko mua con giống nhỏ mà chỉ tìm rà bó mẹ để làm giống từ đó mà tiến lên ^^ ... quan trong ở gà kiễng e nhận thấy cái thú vị săn sóc 1 em từ nhỏ sau đó dựng vợ gã chồng cho nó rồi tự tay ấp, nuôi gà con mới sướng, cái tính kỹ lưỡng này cũng có từ việc chăn nuôi gà thịt của em mà có, kỹ lưỡng 1 chút ở khâu đầu tiên sẽ đỡ phức tạp ơ các giai đoạn sau. bật mí luôn với anh cách đây 6 tháng em còn công tác trong ngành du lịch ở HCM nhưng mê trang trại ruộng vườn nên tìm mảnh đất 2500m2 o trảng bàng bỏ hết mọi thứ ở sài gòn quyết định làm lại từ đầu)

dienti, Ong Chu Nho, hoacuc and 2 others like this.
  6. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    chính xác là vậy, những người có kinh nghiệm như em thì đối về vấn đề chơi kiểng khâu đầu tiên nó quyết định tất cả sau này đó, anh thì trước giờ là dân bình dân học vụ thôi, nên đối với anh thì liệu cơm gấp mắm, còn đối với những anh em có điều kiện thì chơi kiểng người ta đi sau vẫn về trước đó (đi tới những cuộc thi hay đấu giá thì sẽ nỗi tiếng thôi)nói chung chơi kiểng là do tài chính quyết định hết. câu này chắc em biết mà. CÁI GÌ KHÔNG MUA ĐƯỢC BẰNG TIỀN, NHƯNG CÓ THỂ MUA ĐƯỢC BẰNG RẤT NHIỀU TIỀN.
    nhưng em phải lưu ý nhe, nếu đầu tư cho môn kiểng thì rất mạo hiểm, nó cứ thay đổi theo từng cuộc sống trong xã hội....

7. phuockiengiang

phuockiengiang Member

Thích đã nhận:
    54

Gà còn nhỏ chưa thể xác định được dâu bạn ơi
    Hiện tại là nhìn cũng OK đó ráng nuôi di nha bạn (bạn ơi cố lên)
    vài lời nhận xét có gì mong ban bỏ qua

betoan thích bài này.
  8. kenvt

kenvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,898
    Em chuối dễ thương ghê chứ, giá mềm quất luôn đi bạn

betoan thích bài này.
  9. martinviet

martinviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,011
    câu này của anh Nguyên hay wa, những lời chia sẻ cũng rất tuyệt vời, em cũng mới tập nuôi gà, hôm nào fải off bên Q6 để học hỏi anh mới được.

quachnguyen thích bài này.
  10. TeddyPhamHung

TeddyPhamHung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    617
    nghe anh Nguyên nói em phải làm vài xị vào mới thấm được ^^! :D

quachnguyen thích bài này.
  11. ndcuong

ndcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    911
    Màu lông đẹp, hình dáng rất ok. Tuy nhiên, mình không thích bộ mỏ lắm. Bạn up cả bộ chân cận cảnh thêm đi, xem cựa, vảy thế nào.
    Chúc mừng bạn nhé.

nguyenthaihoang thích bài này.
  12. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    thanks anh đa nhắc nhở, thực tế em vẫn chú trọng theo hướng trang trại chăn nuôi gà ta thả vườn và 1 vài con vật linh tinh trong đó có gà tre, (hiên tại chỉ là đam mê) nếu sau này có đủ sức có điều kiện thì làm hẳn 1 lĩnh vực nữa đó là cung cấp gà tre kiễng cho anh em nào thích với 1 cái giá bình dân cho những ai chỉ cần điều kiện trung bình cũng có thể sở hưu 1 con gà tương đối chuẩn, vì riêng bản thân em thấy hiện nay nhiều người mê gà tân châu lắm nhưng chỉ có 1 số lượng người rất ít có thể sở hữu nhưng gà chiến, trong khi đó mua gà tơ có nguồn gốc rỏ ràng 1 cặp 2 tháng tuổi cũng đã khoảng 1m rồi, cái giá ko rẻ cho những người trung bình (trong đó có em ^^) nên em mới có ý định phát triển thêm lĩnh vực này, vì hiện tại vấn đề gà thịt tương đối đã ổn định

13. GSM_nuisap

GSM_nuisap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    330
    Bắt về chưa e trai,chụp vài pô úp lên xem,nhìn e nó thấy cũng kết lắm!

14. hoangthuyvl

hoangthuyvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,300
    Con gà của bạn nhìn ok lắm . Nhiều khả năng sẽ trở thành gà đẹp . Bạn cứ xem topic của mình có con chuối trắng , lúc còn nhỏ hình dáng và lông cũng giống hệt gà của bạn . Ráng chăm sóc nhé bạn.

Thân

15. galongan

galongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,836
    Gà Tân Châu.....gà tơ dễ thương...mùa 1 đẹp....mùa sau đẹp hơn....mùa sau nữa biết đâu là gà khủng...gà bạn nằm trong số đó...:D:D:D:D:D:D

betoan thích bài này.
  16. nguyenthaihoang

nguyenthaihoang Member

Thích đã nhận:
    14
    Em đồng ý với bác, gà mới 4 tháng thì chưa thể nói lên điều gì được, có thể hay, có thể dở

17. chaugatre

chaugatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    nhìn ok lắm nhưng bạn cần cho e nó ra nắng nhiều hơn đi nhé.

betoan thích bài này.
  18. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    gà em mới bắt về còn nhát lắm gặp con nào nó cũng sợ hic (hơi buồn) để nó quen sân 1 thời gian + với việc em thả vườn hy vọng 1 tháng nữa em nó đổi khác chụp vài tấm để a e quánh cái giá trị của nó. sẵn đây a e nào có cách giúp nó sung chỉ giúp với. còn này đặc biệt nó ko cho bợ cái lườn, khi bợ vô là nó leo lên tay đứng như chim ko cách gì bợ được? em chả hiểu thế nào. em này em mua lại giá 600k vậy là mắc hay rẻ?