Em thích nuôi mi hót quá rồi!

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi thanhnha, 2/9/08.

1. thanhnha

thanhnha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    274
    Kính chào các bác!
    Em đã dạo nhiều cội chim để tìm một chú mi hót, mi đá thua bị xổ mà không có. Mục đích của em chỉ là nuôi để nó hót cho vui nhà chứ không dám đèo bòng chơi mi chọi, mà nếu có chim mi em cũng không cho chọi vì tiếc lắm. Vậy nên bác nào có em mi hót nhượng lại cho em nhé! Giá càng mềm càng tốt, dưới 500k thôi vì em không dám vi phạm nội qui diễn đàn trên số tiền này. Em ở SG nên xin phép chỉ giao dịch ở SG thôi nhé! Cảm ơn các bác đã đọc tin!

KtsBim thích bài này.
  2. phamanhminh

phamanhminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    theo mình thì bạn nuôi chim bổi đi giá khoảng 240 ah,lúc đầu có hơi bực 1 tí vì nó cứ bay tùm lum ko chịu đứng yên gì hết nhưng khi nó mà chịu hót rồi là mình thấy vui dữ lắm,mình nuôi con mi bổi được 9 ngày thì nó hót chuyện và buổi sáng đang ngủ tự nhiên nghe hót mình ko dám động đậy nữa,sợ nó nghe tiếng động ko dám hót nữa,đến ngày 11 thì nó hót căng,nuôi chim bổi tui cực nhưng thú vị lắm bạn ah

KtsBim thích bài này.
  3. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    biết nói thế nào nhỉ?:D :D :D
    chào đón hai bạn đến với diễn đàn HM.chúc các bạn có được nhưng chú chim hay...

KtsBim thích bài này.
  4. cuongnoi

cuongnoi Banned

Thích đã nhận:
    41
    bác Hải cần gì phải nói, tặng luôn cậu ấy một con là được mà. Chim của Bác con nào em cũng kết. Mà nếu là người mới chơi chim, theo mình lên chơi khướu trước. Vì chơi khướu dễ hơn mà cũng nhanh thuần hơn mi. Đồng thời nghe khướu hót dát tai rồi chuyển sang nghe mi hót thì mới thấy hết cái hay của loài này. Mới chơi cần phải kiên nhẫn không thì học phí cũng kha khá đấy. Hơi nhiều chuyện có gì không phải các Bác bỏ quá cho.

KtsBim thích bài này.
  5. banhkembietkhoc

banhkembietkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chúc bạn sớm tìm được 1 chú họa mi ưng ý nhé...................

KtsBim thích bài này.
  6. a_thiện

a_thiện Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    thấy bạn đăng lâu rồi mà chưa có ai giúp , mời bạn đến nhà mình , mình sẽ hữu nghị cho .........thân

KtsBim thích bài này.