Em to khỏe!!giống j đây các anh ?????

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi onlyyou1511, 6/9/07.

1. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhờ các bác xem hộ, em nó to hơn bàn tay rồi, vì mới mang từ nhà thằng bạn về nên hơi nhát chưa quên hồ, các bác xem giúp em em nó giống gì???? đầu xương nên còn khả năng lên đầu nữa không?
    [IMGO]http://aycu28.webshots.com/image/28587/2005955923985146470_rs.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://aycu02.webshots.com/image/26001/2005981528294191201_rs.jpg[/IMGO]
    em nó nhìn mặt dễ thương lắm, khổ nỗi hàm răng nhọn hoắc làm khi bắt nó đớp 1 cái xịt máu,,,làm cách nào để nhổ bớt răng em nó vậy các anh???

2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Em này giống hoàng kim quá ! em này hơi xấu đó bạn ơi! Đầu em này chắc là ko lên nổi nữa rồi !

3. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đúng là to khủng bố thiệt. Bác nói nó dữ lắm sao hình trong hình thấy nó xìu xìu

4. phuongsg59

phuongsg59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng là nhìn mặt em nó là lạ nhưng dễ thương thiệt..em nó có mỗi hàm răng để ăn mà bác nỡ đòi cho đi ..sơ tán ..hic..ác thiệt...phải tập từ từ cho em nó quen chủ đã, đến lúc đó nó không còn cắn mà thấy chủ đâu là chạy theo đó...đầu xương hay hơi gì cũng do mình thích hay không đã,khi kết em nó rồi thì càng nuôi càng thấy thương lắm đẹp xấu tính sau đi, nhà mình nuôi 1 em 2 năm rồi..phải nói là chưa thấy con cá nào xấu như nó, người thì to đùng,trán thì trượt màu sắc thì khỏi phê bình ( vì chỉ có 2 màu xanh và đỏ thôi,không có tí châu nào)..vậy mà khôn lắm,cả nhà ai cũng cưng cho ăn ú ù luôn..cá của bạn còn đẹp hơn cá mình quá xá luôn..nhờ các chuyên gia xếp hộ em nó là giống nào nhé..ráng nuôi em nó nhe

5. onlyyou1511

Thích đã nhận:
    0
    mình đã nói là em cá này vừa mang từ nhà thằng bạn về nên mặt nó chưa tỉnh nhình ngu ngu hihi nhưng trưa nay thấy mặt em nó tỉnh táo và màu sắc ổn lắm rùi, nhờ anh em xem hộ em nó giống gì nhé!!!!

6. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Em này chắc là hoàng kim đấy bạn àh,tuy đầu ko to và giống cũ nhưng mỗi con có nét đẹp riêng chứ ha,mình thích màu vàng và đỏ như thế này lắm nè,nhìn tươi và hơi bị sang đấy nhỉ,đừng có cạo răng nó bạn ơi,cá này phải còn răng khi ăn mồi nhìn mới thích chứ nè,bộ bạn tính cho nó ăn bột quanh năm sao nè.Thân

7. onlyyou1511

Thích đã nhận:
    0
    xin chào các anh, hôm nay em nó đã tỉnh táo hẳn !! em xin post vài hình cho anh em xem .
    em này em đuợc thằng bạn bán rẻ cho 500k, anh em thấy giá này được không vậy? có quá rẻ ko hehe để em còn biết dắt thằng bạn đi nhậu nữa hehe
    [IMGO]http://aycu35.webshots.com/image/25794/2001620107066536239_rs.jpg[/IMGO]
    [IMGO]http://aycu34.webshots.com/image/28353/2001658491558599638_rs.jpg[/IMGO]

8. onlyyou1511

Thích đã nhận:
    0
    àh quên mất !!nhân tiện em xin hỏi các anh. các anh có để ý thấy cái hình cuối cùng ngay khúc cuối đuôi có cái vết đỏ không?hình như em nó đang bị mụn nhọt hay là cái j đó mà em thấy vây của nó chỗ đó bị sùi lên. nhờ các anh giúp đỡ cách chữa trị luôn ..chân thành cám ơn các anh

9. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này ko xấu đâu!Mà phải nói là đẹp và lạ nữa!Con này điểm thu hút nhất chính là cái miệng của nó rất ngắn,thụt vào trong và rất có duyên,nhìn tổng thể thì khá cuti và khá dễ thương.nói thật mình cũng muốn có 1 con như con cá của bạn onlyyou1511 :D

10. tamny

tamny New Member

Thích đã nhận:
    0
    oa !!! đúng là lần này bạn post hình lại xem cũng đẹp lắm đấy . mình cũng không có kinh nghiệm jì nhiều về nó nhưng theo cảm quang thì đẹp lắm. chúc mừng bạn nha!!!

11. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    To onlyyou1511 : bạn nên tăng nhiệt độ và cho thêm muối nhé,có thể do thay đổi nguồn nước do từ hồ cá mà cá bị nhưvậy đó,không sao đâu,hôm nay nhìn mặt nó khôn thấy khờ mà có vẻ hung hăng lắm đó nhé,hihi,dẩn thằng bạ đó đi nhậu cũng được đó bạn ơi

12. onlyyou1511

Thích đã nhận:
    0
    thanks anh haiminhnguyen nhieu, vay là không cần trị bằng thuốc hở anh? vì khi bắt về là đã thấy rồi. chứ không fải mang về nhà em mới bị, có lẽ thằng bạn nuôi không để ý. nó là dạng lở loét hay nấm nhỉ, nhìn em nó tươi tắn ra làm em lo quá ,sợ bị lở loét thì toi.
    Àh mà có anh em nào biết nó giống gì không ??? em mới gia nhập nên không rành lắm

13. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao nóa nhìn ngồ ngộ thế nhỉ,một dạng đột biến chăng ???

14. onlyyou1511

Thích đã nhận:
    0
    anh em không ai đặt cho cháu nó 1 cái tên ah?? không biết e nó giống gì vậy các anh?

15. dammecacanh

dammecacanh Member

Thích đã nhận:
    0
    bác ơi con này mua bao nhiêu k vậy .mình nghĩ chỉ 200k là cùng vì nó ko duợc đẹp cho lam

16. onlyyou1511

Thích đã nhận:
    0
    các anh đâu hết rồi?nhờ các anh xem giúp và đánh giá cá nhà em với nhé~~

17. cuvip

cuvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    500k là lời to rùi !!!! cá đầu pé thế này thì mà bán dc 500k là ngon oi`

18. nguyentran

nguyentran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    theo mình thì thấy nó xấu xấu và ghê ghê sao ấy . nhất là phần mặt và cổ đó , mình thấy sao nói vậy , không đúng thì bỏ qua nha.

19. onlyyou1511

Thích đã nhận:
    0
    các bác không ai cho em nó được cái tên chính xác sao? buồn quá!!! lớn tồng ngồng từng ấy rồi mà vẫn chưa có tên tuổi j cả

20. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    Mình đã nói tên nó rùi mà only ơi,bộ bạn nghĩa mình nói không đúng sao nè,hay đặt là Hoàng Kim Thái tử đi ha:laughing: .chăm em nó tốt nhé
    P/s : hôm nay vết đỏ gần đuôi hết chưa nè,có xài thuốc hay chì bỏ muối như mình nói vậy nè