em tự lai tạo được 2 giống cá

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi AI_ero, 26/10/07.

1. AI_ero

AI_ero Member

Thích đã nhận:
    0
    C:D hẳng là em tự lai tạo được 2 giống cá hoàn toàn khác nhau đó là cá bảy mầu và cá kiếm đỏ .Lai 2 loại đó em được 1 loại cá đuôi có kiếm và có 7 sắc mầu rất đẹp:)đẹp nhất là khi có ánh sáng chiếu vào , kích cỡ lớn nhất của nó là 3.5cm ,tiếc là em không chụp được ảnh up lên .em muốn hỏi các anh là trong tự nhiên có thể lai tạo được 2 lọai đó ko??

2. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Chà, bạn làm sao mà hay thế? có thể chỉ cách mà bạn lai tạo được không? ráng đi kiếm gấp cái máy ảnh về chụp nhé, còn ngoài tự nhiên thi mình chưa thấy chúng lai với nhau bao giờ vì trong tự nhiên 2 loài này khá khó gặp nhau, thường là do người nuôi chung thì có nhưng chưa thấy đẻ!

3. AquaViet

AquaViet Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bảy màu đuôi có 2 kiếm vẫn thấy tiệm có bán mà, nhưng đó là bảy màu "thuần chủng".
    Còn bảy màu lai giống với cá kiếm đẻ ra con có lẽ chỉ có trong... truyện thần thoại thôi bác ạ.

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Điều này là không thể thực hiện được trong tự nhiên và cả nhân tạo nữa. Thông thường cá 7 màu cái đã đẻ 1 lần thì những lần sau không cần đực chúng vẫn cứ đẻ được nhưng số lượng con ít đi thôi, đó là điểm mạnh của cá 7 màu.

5. quanlahan

quanlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái vụ này hơi lạ à,bạn cố chụp hình nó coi,còn ko cho mình địa chỉ mình sách máy quay tới luôn.Cái này thành công là ảnh bạn sẽ được đang trên tạp chí cá cảnh đó

6. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Cái này đúng là chưa nghe bao giờ. Có nhiều người cũng nuôi chung nhưng chả thấy lai gì cả.

7. AI_ero

AI_ero Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa thât vậy ahj các bác , em cứ nghĩ là bình thường tại vì em chỉ tình cờ phát hiện ra cách lai tạo thôi .Các bác đừng chê cười em nhé còn bác GHT nói Điều này là không thể thực hiện được trong tự nhiên và cả nhân tạo nữa. Thông thường cá 7 màu cái đã đẻ 1 lần thì những lần sau không cần đực chúng vẫn cứ đẻ được nhưng số lượng con ít đi thôi, đó là điểm mạnh của cá 7 màu thì quả thực là em chưa biết:(

8. AI_ero

AI_ero Member

Thích đã nhận:
    0