em tức quá.mọi người giúp em với.

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi pikat, 9/7/12.

1. pikat

pikat Member

Thích đã nhận:
    6
    em nuôi gà rừng và gà lai nhưng hàng xóm lại cứ nói là gà Đê,tức ko chịu được.em nhờ mọi người chỉ dùm em cách phân biệt giữa gà rừng,gà rừng lai với gà Đê.

2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    bạn chơi cho người khác biết bạn chơi à.......theo mình bạn có giải thích đưa ra bằng chứng này bằng chứng nó thì con gà của bạn vẫn được gọi là gà đê ( mặc dù em không biết con gà đê như thế nào ) .HỌ nói sao thì đó là việc của họ...chơi là tìm thú vui bạn à...chứ ko phải chơi lấy tiếng.

3. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Gà Đê là gà gì vậy bác? đâu cần phải chứng minh điều gì?còn muốn chứng minh thì bắt con gà rừng rặc đem so với gà Đê cho người ta thấy.

4. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    MỚi nghe con gà Đê lần đầu bửa nào bác up lên cho anh em nhìn phát.^^

5. pikat

pikat Member

Thích đã nhận:
    6
    gà Đê là gà của người dân tộc Êđê.trước đây họ nuôi nhiều lắm,ở trong các buôn dân tộc ah nhưng giờ họ chuyển qua nuôi gà ta hết rồi nên muốn tìm 1 con để up cho mọi người xem khó lắm.Đặc điểm : cũng có tích trắng, cũng nhỏ như gà rừng nhưng màu lông thì nhiều màu hơn.vậy nên có muốn chứng minh cũng chẳng đc.em chơi đâu phải để cho người khác biết em chơi đâu.em nuôi vì em thấy nó đẹp và em rất thích tiếng gáy của nó.mỗi lần nghe gáy có cảm giác rất lạ cũng chẳng biết giải thích thế nào nữa nhưng em rất thích.mọi người đừng hiểu lầm ý em.tội nghiệp em

Last edited: 10/7/12
    jackie thích bài này.