Fan chim sâu

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi longbdf, 25/5/07.

1. longbdf

longbdf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Các bác cho ý kiến về chim sâu đi. Tôi thấy chim sâu hót cũng hay (con chim nhà tôi nó hót được 4 giọng) mà hình như ít người chơi thì phải.
    Bác nào đã và đang nuôi chim sâu có kinh nghiệm gì thì post bài lên cho mọi người tham khảo và nếu được thì đẩy phong trào lên tí
    Nhà tôi hiện đang nuôi 2 chú, một chú hót rất hay, còn 01 chú thì hơi nhát (thấy có bóng người thì không chịu hót và nhảy loạn cả lên. Có cách nào khắc phục không các bác nhỉ?
    Tôi cho ăn trứng kiến, sâu và cám (mua toàn bộ), thấy nuôi cũng dễ. Bác nào có kinh nghiệm về cách chăm sóc, chế độ cho ăn ... để chim hót sung thì bày tôi vơi.
    Mong!

2. bùi phi sơn

bùi phi sơn Banned

Thích đã nhận:
    11
    á bác ơi , chim sâu hót có hay lắm ko , giong nó to klo vậy

3. seal

seal Member

Thích đã nhận:
    15
    Thực tế chim sâu cũng được nhiều người chơi nhưng có lẽ do tính bình dân của nó nên người ta không nuôi rộng rãi ngoài thị trường thôi bác ah. Còn với người chơi gác như tôi thì đi gác chim rừng cầm theo 1 cặp (xanh & đỏ) đi theo gác cũng thú vị lắm

4. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Chỗ em cũng có bán mấy con mà giá có 20k , hok biết phân biệt trống mái nên hok mua , em thấy màu đỏ đẹp hơn thì phỉ

5. chanhtrung

chanhtrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    chỗ bạn là ở đâu chi minh mua với mình cũng thích chim sâu lắm, chỉ mình nhanh nhanh nha mình đang ghiền lắm rồi nè, nghe bạn nói thấy ham wa