File họa mi hót của tôi

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi hailqnisco, 9/6/08.

1. hailqnisco

hailqnisco Member

Thích đã nhận:
    915
    Tôi post lên đây để chia sẻ với anh em 1 đoạn video của con họa mi nhà tôi.Hi vọng nó giúp anh em được thư giãn.Và anh em có ý kiến ^^
    <object width="448" height="372"><param name="movie" value="http://clip.vn/w/WDFa,vn,0"/><param name="allowFullScreen" value="true"/><param name="allowScriptAccess" value="always"/><embed src="http://clip.vn/w/WDFa,vn,0" type="application/x-shockwave-flash" allowScriptAccess="always" allowFullScreen="true" width="448" height="372"></embed></object>

Last edited by a moderator: 11/6/08
    hoamirung thích bài này.
  2. ttt_quang

ttt_quang Member

Thích đã nhận:
    3
    Cảm ơn anh chú chim của anh co nước giọng hay thật. em cũng mới bắt đầu nuôi họa my. Anh cho em hỏi họa mi mộc về thường thì bao lâu sẽ ra giọng.
    Thân!

hoamirung thích bài này.
  3. hailqnisco

hailqnisco Member

Thích đã nhận:
    915
    Mình vừa đi công tác về thấy tin mình trả lời ngay đây, thường thì người mới chơi mi hay sốt ruột dẫn đến tình trạng chim hay bị hoảng và suy chim , vì vậy bạn nên phủ áo lồng vài hôm cho chim quen với môi trường mới (nhớ là cho cám và nước đầy đủ nhé ) con nào dạn và mau mỏ thì chỉ 3 hôm là hót ngay thôi . Sau khi thấy chim cất được tiếng rồi bạn có thể mở áo lồng dần ra cho chim thấy được quang cảnh cùng với bóng người nuôi nó , lúc này bạn có thể cho chim tắm được rồi nhớ là cho tắm nơi kín để chim không hoảng . Thế nhé

4. vu minh khoi

vu minh khoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    ôi trơi ơi!! sao con mi nhf bác hót hay thế hả!!em cung có 1 em mi nhưng con dat người lắm thế là em cho vào lồng dài 1,2m rộng 60cm. :D. em thả vào là em nó hót cung hơi bị to luôn cứ như chim của bác ý, =))=))=))

5. congluan

congluan Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Quá tuyệt chúc bạn có 1 chú mi hoàn hảo
    mình dã ngưng chơi cũng 1 thời gian rồi nhg nghe mi bạn hót mìn hơi bị ngứa ngái

6. Doong

Doong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mi hay

em có con mi hot hay lắm, hot qua nhiều giong luôn, giọng chào mào, chích chòe, tu hú gà khiếu, va rat nhiều giong khác, mi cua em múa đẹp nữa chứ. dân chơi chim đi qua nha em la phai đứng lại nghe va vào gạ mua. hic

7. vinhhunghp

vinhhunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    hehehe, có chim đẹp lại hay thế thì upload lên cho bà con thưởng thức đi, đừng nói xuông thế chứ

8. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Mi của bạn hót hay thật, được sở hữu và nghe nó hót thì hình như mệt nhọc bay đi đâu hết.

9. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Cảm ơn bác đã chia sẻ! Chúc các bác đón một năm mới với nhiều niềm vui mới và góp sức cho ABV nhiều nhiều hơn nữa! Thân!