Gà ác lông đen, thịt đen, xương đen!!!!

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi NKH0111, 2/4/08.

1. NKH0111

NKH0111 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    NKH up mấy ảnh gà ác lông đen này lên, bạn nào biết ở đâu có bán thì mách mình với được không? Lũ gà NHK chụp này bị đồng huyết nên tỉ lệ nở rất thấp hoặc nở ra là chết yểu :(. Nay muốn mua mấy chú để gây giống lại :)

2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Gà đẹp, hình như loại này là gà nhập thì phải, loại này chưa thấy nuôi đại trà ở VN .

3. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    huyen ơi có vài lần giangtuan đi trên đường Hoàng Hoa Thám,đoạn ngay trước cổng Vườn Bách Thảo ấy có người bán loại gà ác này đó.
    Nhưng chỉ là thỉnh thoảng thôi chứ ko đại chà,có gì giangtuan qua đó mà gặp thì alo cho he.

4. NKH0111

Thích đã nhận:
    81
    Cám ơn GiangTuân nhé! Trên HHT toàn gà ác lông trắng, mình ra đó tầm nã nhiều rồi nhưng ko có.
    @LtHong: Đúng là gà này nhập từ nước ngoài về ạ, hồi trước cũng nuôi nhiều chú àh nhưng sau đợt dịch giờ kiếm khó quá.

5. jin

jin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    bạn thử tìm bên gà nòi coi..coi chừng có á ...up cho nè gà lông nhìn đẹp ghê ^^!

6. vicky

vicky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    gà này là chính gốc việt nam chú ơi , nó có xuất xứ từ vùng rừng thanh hóa - nghệ an .... dọc dãy trường sơn ..người dân tộc vùng đó nuôi nhiều giống gà này , về sau ở HN người tâmng về nhân giống ... giá trị kinh tế cao , bán qua trung quốc làm thuốc bổ ... nó có dinh dưởng cao hơn gà ác lông trắng , nó có tên trong danh sách gà cần bảo tồn ..chung với gà đông tảo ..v..v...
    ...hihi vicky tìm giống này 5-6 năm nay .... hôm nay sắp có rùi hiiiiiii !

7. NKH0111

Thích đã nhận:
    81
    Con này tặng anh Huy :)

Last edited by a moderator: 4/4/08
  8. vicky

vicky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    hihi ! huy này nhầm rùi , gà này đích thị là gà nhập như chú ltdhong nói , gà vùng nghệ an cũng có một loại giống như vậy cũng đen thui à .

9. meocondihocvo

meocondihocvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    xin chao cả nhà ko biết xưng hô thế nào bây giờ thôi xin cho xưng là (bạn hay mình) cho nó tình cảm vậy mong mọi nguời thông cảm nhé.mình muốn mua một đôi gà ác về nuôi cho mẹ tẩm bổ vì mẹ mình yếu quá mãi mà không thấy tăng cân nghe nói gà ác rất tốt mà mình thì chắc chỉ mua đuoc 2 con hay 4 con là cùng bới mình vẫn là sinh viên vẫn chăm lo cho học hành, tìm mãi mới thấy có trang này xin mọi người chỉ giúp mua giống gà ác này ở đâu được. Mình đang ở hà nội. mình mua gà con về nuôi thôi chứ gà to chắc là max lắm xin mọi người chỉ giúp mình rất chân thành cám ơn.

10. NKH0111

Thích đã nhận:
    81
    Chào bạn Meocon: Gà ác lông đen này giờ hiếm lắm, mình tìm mua giống cũng ko có. Bạn có thể tẩm bổ cho mẹ bằng gà ác tất cả đều đen nhưng lông trắng cũng được đó. :)

11. meocondihocvo

Thích đã nhận:
    48
    nhưng mình ko biết mua gà ác lông trắng ý ở đâu mình đi mấy chợ quanh chỗ mình ở quê ko thấy bán gà con mình mới lên đây hỏi mọi người, chứ gà lông đen mình đọc ở trên công nhận thấy nó quý thật có khi mua về nuôi ko dám ăn:D mong mọi nguời chỉ giúp mua đâu đảm bảo chút ko dịch bây giờ cũng hơi lo xin chân thành cảm ơn mọi nguời nhiều........

12. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    bạn meocondihocvo gì đó ơi sao bạn k mua gà ác làm sẵn nhưng đông lạnh bạn mua về hầm thuốc bắc cho mẹ bạn ăn củng được vậy,bây giờ đang có cúm gia cầm mà làm gì có gà sống cho bạn mua,bạn thử ra chợ gà k thôi lại mấy tiệm bán thuốc bắc đó bạn hỏi người ta thử xem hé,trong mình gà ác mần sẵn là 30 ngàn 1 con còn ở ngoài đó giá bao nhiêu thì minh k biết,mình chúc bạn mau mua được gà ác về tẩm bổ cho mẹ bạn hé

13. NKH0111

Thích đã nhận:
    81
    Trời vậy mà bạn ko hỏi sớm, hôm nọ tớ đặt gà lông đen để làm giống họ lại mang nhầm 5 con lông trắng. Thế là tớ chả lấy, giờ này hỏi lại chắc họ vác gậy đập tẹt đầu mất :D
    Tớ cho bạn số đt này: 047500647 bạn thử gọi hỏi xem có ko nhé :)

14. meocondihocvo

Thích đã nhận:
    48
    tại vì mình cũng muốn nuôi nó nữa cơ thực sự mình chưa biết hình thù giống gà ác nó thế nào, chỉ biết mấy con gà thịt ở nhà thôi. mua về nhà nuôi gây giống thịt ăn dần:D
    của mình nuôi ăn vẫn xuớng hơn là của mua ngoài chợ các anh các chị và các bác ạ xin chân thành cám ơn mọi người nhìu lắm lắm....

15. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    gà ác nuôi cũng dể lắm bạn kiếm giống về nuôi đi gà ác nuôi dể mà lại ít bệnh hoạn lắm chỉ cần mình nuôi kỉ được rồi,có gì thì hỏi a e trên Diễn đàng a e trên diễn đàng chỉ cho hé

16. meocondihocvo

Thích đã nhận:
    48
    ko hỉu mua nó có dắt ko bạn nhỉ lau ròi mình mới ghé lại thăm trang về gà này
    mình mua gà con tầm bao nhiu một con là hợp lý bạn nhỉ.......mình sợ nhất người khác bóp cổ mình lè lưỡi khi đi mua hàng ...

17. meocondihocvo

Thích đã nhận:
    48
    bạn ơi bán mình 2 đôi về làm giống được không bạn. mình nhìn giống gà này chắc quý hiếm lắm và ngon nữa có gì bạn nhắn vào nicks này cho mình nhé thienthanbienca3006@yahoo.com

18. asdtuan

asdtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    mấy em gà con nhìn dễ thương quá mấy con này sao mà thấy it người nuôi quá hen

19. aqualahan

aqualahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    650
    mình vừa thấy 1 người nuôi giống gà y như thế nhưng lông màu trắng ngoài ra kô khác gì với gà của ban .Nó có cái bờm trên đầu rất ngộ nhưng lông trắng ko phải đen

20. ben binh duong

ben binh duong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn mèo học võ, bạn ở Hà Nội nếu không có gà ác thì bạn kiếm một con gà Đông Tảo khoảng 5kg hầm lên hoặc bạn chặt ra từng miếng bằng bàn tay...bạn ướp cho vừa ăn, quả mướp bạn cắt thành từng miếng...sau đó bỏ vào nồi đậy nắp lại...bạn hấp cho tới khi nào chín...nước mướp và nước gà Đông Tảo ra rất ngọt...thịt mềm...bạn đem cho mẹ bạn dùng thử nhe