Gà ăn ít, mong anh em chỉ giáo.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi congnguyen, 26/11/11.

1. congnguyen

congnguyen Active Member

Thích đã nhận:
    11
    em có 1 em mỹ lai 75, hiện nó đc 1kg8 rồi, nhưng dạo này nó ăn ít lắm, bầu diều lúc nào cũng xẹp lép:-S. thường ngày em cho nó ăn lúa, khoảng 3 ngày có trộn tí thức ăn, và ăn lươn hoặc tép. sức khỏe thì thấy ok lắm, gà rất sung, nhưng nó ăn ít quá, em sợ nó sẽ bị suy dinh dưỡng. a e nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với. cám ơn a e trước. lính mới nên ko có kn:-S

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:10 PM ----------

mấy cao thủ ơi,ra tay giúp đệ với. hix hix ngày nào cũng thấy lo lo

2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    vệ sinh chuồng trại , đồ đựng nước vs thức ăn sạch sẽ đi bạn, nếu nhốt trong chuồng nhỏ thì nên thả cho nó ra ngoài tí , mình bị vụ này hoài gà lớn cũng vậy , có lần bị bỏ ăn ốm nhôm luôn ,mua b-complex về cho nó uống thường là nó ăn lại thôi .

3. khakhum

khakhum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    gà lai thường kén ăn. mà nó ko thjk ăn lúa đâu nuôi gà lai nên cho ăn cám khi nào đá thì cho ăn lúa chứ ăn lúa vậy con gà đâu có lớn được lại bị đẹt. nó biếng ăn chắc do bị nhốt riết nên thiếu chết thiếu cỏ bỗ sung giá cà

4. congnguyen

congnguyen Active Member

Thích đã nhận:
    11
    cám ơn mấy huynh chỉ giáo. để đệ làm thử xem sao. sợ nó đẹt là tiêu luôn. hic hic