gà bác Trang (thegioigarung) tặng minhhai_kh

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi minhhai_kh, 15/9/13.

1. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    hôm nay mình ra NT để nhận gà rừng lai do bác Trăng gửi tặng để về huấn luyện làm mồi, đúng 13h chiều nay gà đã về tới Nha Trang, khi nhận được gà trong lòng cảm thấy rất sung sướng vì mùa này đã có gà mồi để chơi. chú gà này đã vượt quãng đường 450km về đến nhà mình, khi thả gà ra nhìn rất khỏe, tướng tá rất đẹp, mời anh em xem hình.
    cảm ơn bác Trăng nhiều lắm!!!
    http://imageshack.us/clip/my-videos/197/i1xyofpmccnsvmoaiaqcsd.mp4/

Last edited: 15/9/13
  2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Nhẽ ra phải lập topic để xin lỗi bác Trăng nhưng sợ lập ra ko đúng chủ đề mod lại chuyển qua box sinh hoạt gia cầm thì khổ nên tiên topic có đôi lời với bác trăng luôn...
    - gà thì bác minhhai đã nhận được rồi lúc trước mình đã nói là bác mà tặng gà mồi cho ai thì mình sẽ lập topic xin lỗi vì đã nhạo báng bác...nên nói gần nói xa chẳng qua nói thẳng
    + MÌnh xin chân thành xin lỗi vì đã nghi ngờ và nhạo báng tấm lòng của bác,1 tiếng xin lỗi có vẻ nhẹ quá nên như hồi trước mình sẽ like tất cả các cm của bác ( like ở đây có nghĩa là thể hiện sự xin lỗi chứ like chẳng ăn được) và sẽ ko comment trong vòng 1 tháng ở diễn đàn ( vẫn đăng nhập để like comment )
    - và mình cũng nói luôn là chuyện gì đúng là khen chuyện gì ko đúng là gạch đá là chuyện bình thường,cho nên sau này bác tráng mà có viết bài chia sẽ kinh nghiệm mà ko hợp lý thì mình vẫn tặng gạch cho bác nhé...(mục đích của mình cũng đã xong mình sẽ ko cm kể từ bài này cho đến 1 tháng nữa )

ps: dù gì thì lần này tâm phục khẩu phục,cố gắng phát huy nghe bác.
    -à quên chưa phục 1 tý là bác cho choai chứ ko phải gà mồi nhưng dù sao cũng cảm ơn bác vì có lòng với anh em

3. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    chúc mừng bác minhhai-kh đã nhận được chú gà tơ làm mồi mùa tới nha. gà trông tướng đẹp đó . hi vọng chú nó sát bổi.

ngocthuong and minhhai_kh like this.
  4. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Chủ thớt cho tui hỏi chút:
    Gà bác thegioigarung gửi tặng nhốt trong rọ có cột chân lại không vậy?

ngocthuong thích bài này.
  5. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    gà nhốt trong rọ không cột chân đâu bạn............................................

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:54 PM ----------

con gà này ngón giữa có đến 17 vảy, (theo kinh nghiệm thì con này rất hay) các con gà trước đây của mình chỉ có 15 vảy.
    anh em cho ý kiến tí nha, cảm ơn anh em.

6. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    chúc mừng bác minhhai đã có gà mồi, bác trăng là ngươi uy tín khi hưá là thực hiện, có người phải xin lỗi bác rồi nhé

7. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    chúc mừng xin chúc mừng bác minhhai-kh .... gà quá đẹp chăm sóc tốt nhé .....
    to @ bác trang mấy lần thấy toppic gà định tặng của bác vì thấy lâu quá không thông tin gì nên mọi người có đôi chút hiểu lầm .....mong bác bỏ qua ruột bỏ ngoài da bác nhí hihi.....
    bác minhhai kh nhé bác chụp hình làm lộ số điện thoại của hải và bắc trăng kìa ..... không sợ anh em gọi hoài hả hihi .... bác gửi cái trống soắn cho e có đúng địa chỉ không, hôm nay qua bưu điện nhìn em nhân viên mặt tỉnh bơ à sao thấy lâu thế nhỉ hay là thất lạc rồi

8. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    Mình gửi thường nên hơi lâu chút, chắc tuần tới này đến đó

nam-hoabinh thích bài này.
  9. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    bác trăng là người lớn tuổi nên lời hứa uy tín đi đầu, trẻ người non dạ như ae mình hay suy nghĩ lung tung và có người đã phải xin lỗi bác rồi

minhhai_kh thích bài này.
  10. trihuynh

trihuynh Guest

Chúc mừng bạn minhhai_kh có gà tốt.
    Bác Trăng đựng gà trong cái rọ hay quá! Đơn giản mà hiệu quả.

11. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    cái giỏ đựng gà của bác trăng giống cái giỏ đựng lợn con ở quê cháu quá heee. cái giỏ này cải tiến hơn làm giỏ đựng gà mồi được đấy các bác .
    @ Bác minhhai_kh : có thể nói rõ hơn gà ngón giữa có 17 vẩy hay ở chỗ nào không, em tò mò thí bác thông cảm hen.

12. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Chúc mừng anh hải đã có chú gà tơ rất chuẩn, đề nghị anh em diễn đàn phải xem lại cách nghĩ đối với bác nguyendinhtrang, mình thấy bác ấy đã có tấm lòng của một người Việt Nam chính hiệu, anh em gạch đá bác hoài mà bác ấy vẫn bao dung, vị tha, mong bác nguyendinhtrang cố gắng phát huy.
    Trân trọng

13. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    cách xem vảy gà mồi cũng tương tự như xem chân gà chọi, cu gáy... Gà có các ngón chân ngắn, không đủ số vảy yêu cầu, thì có thể đứng yếu, đá dễ ngã và thường thì không thể trụ khuya.

nam-hoabinh, Khứa lão and babaqn like this.
  14. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Bác minhhai gãy đúng chổ ngứa của mình rùi, mình là dân chơi gà đá mà, điều bác ấy nói chính xác 100% đó anh em, gà có các ngón chân dài, chân cao ráo, vãy sếp đều, các vẫy thường chẵn ví dụ như 14, 16, 18 là ok

15. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Con này chân thắt ,ngón thon dài quá chuẩn cho 1 con gà mồi rồi đó anh,nhưng hơi tơ nên chắc a H phải nuôi hơi lâu mới ra trận được.

16. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Vậy là chỉ vẩy chẵn mới hay thôi hả bác. như con trên của bác minhhai-kh có 17 vẩy bác ấy cũng bảo hay có đúng ko bác?.mình ko phải dân chuyên gà nên muốn tò mò chút hiiiii

nam-hoabinh thích bài này.
  17. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    Xin chúc mừng bác minhhai nhé. Cũng tiện đây bác trang cho em( cháu) hỏi là sao gà bác tặng a minhhai mà không tặng gà già hơn xíu. Gà tơ như thế làm sao có thể chơi kịp trong mùa này đươc. Trong mấy topic trước em thấy nhà bác rất nhiều gà lai 50&75 đẹp lắm cơ mà sao em này em thấy có vẻ ít máu rừng quá vậy bác. Hay gà bác lai gà miền bắc mà sao tai nó ít trắng quá bác ạ.khi mình tặng cho ai thì cũng là thể hiện tấm lòng cuả mình. Trước khi gửi gà sao bác không tắm rửa cho em nó sạch sẽ một xíu mà để chân tay nó dơ quá vậy. Của cho không bằng cách cho đâu. Có gì sai xin bác bỏ qua!

18. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    cám ơn bác minh hải sáng nay mình nhận được cái này
    vât nhỏ bé nhưng tình cảm lớn lao,xin chân thành cám ơn bác.

19. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    các bác chơi có thâm niên rồi có khác còn xem cả từng vậy ngón chân nữa sao , cái này thật sự tôi chưa biết .>>>>> nghe cũng thú vị mai tôi chụp con gà cưng của tôi lên nhờ bác minhhai và haineo xem hộ nhé .... thật tôi chưa nghiên cứu và đi sâu vào vấn đề chọn chân chọn vảy có lẽ tại miền bắc chơi gà đá gà mồi chưa được lên cấp vì .... tìm được gà đã khó khốn chi chọn chân hihi . theo tôi nghĩ chú gà cứ gáy tốt sung ve gà bổi rừng là ok rồi ....

20. minhhai_kh

Thích đã nhận:
    622
    Mình xem kỹ lại rồi con này nhón chúa có đến 18 vảy luôn chứ ko phải 17 vảy đâu bac gatrect ơi