GÀ BỆNH LẠ

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi suppermen, 13/11/13.

1. suppermen

suppermen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    A E NÀO CÓ KINH NGHIỆM CHO MÌNH HỎI..
    GÀ MÌNH VỪA ĐÁ XONG HUM CHỦ NHẬT,WIN KHÔNG DÍNH CỰA NÀO NHƯNG TỪ KHI ẴM GÀ VỀ LÀ THẤY LẠ LẠ. RỒI VỀ NHÀ,GÀ GÁY KHÔNG RA TIẾNG MÀ CỨ NGHE RÍU RÍU NHƯ CHIM KIU. HÔM SAU BẮT ĐẦU THẤY EM NÓ XUỐNG SỨC,Ủ RỦ KHÔNG CÒN SUNG NỮA. MIỆNG THÌ LÚC NÀO CŨNG NHƯ LÀ CÓ GÌ ĐÓ TRONG CỔ HỌNG. CỨ MỞ RA NHƯ GÀ ĐANG BỊ HỐC,LÂU LÂU LẠI LẮC ĐẦU 1 CÁI MẠNH,KIU CÁI ÉC. A E NÀO CÓ KINH NGHIỆM CHỈ GIÙM VỚI. ĐÂY LÀ CON GÀ MÌNH ƯNG NHẤT. THANKS A E TRƯỚC

rawcash thích bài này.
  2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    bị đờm nhiều trong họng chứ gì ! mua bromhexin ở thú y cho nó uống + thuốc trị CRD + vitamin , thuốc trợ sức , trợ lực vài ngày là gà khỏe thôi

3. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Có thể gà của bác bị dính cựa mà bác kiểm tra không mỹ nên xuống sức, cẩn thận mua thuốc về cho em nó uống ngay, nếu vòm họng có đàm bác lấy ít rau dếp cá vò nát nhét cho em nó ăn. vài ý trao đổi xin đừng ném đá tội nghiệp em

4. longty

longty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    coi chừng nó bị đâm ở cuốn họng và bị xưng cuốn họng đó

5. suppermen

suppermen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    thanks a e góp ý,e nó vừa ra đi hôm qua. sáng sớm có biểu hiên khó thở,đầu chuyển qua màu đen. đến chiều giãy chết,bất lực đứng nhìn. theo như hỏi nhiều ng có kinh nghiệm thì nó bị đá trúng cuống họng không trị dk. hoàn toàn không bị cựa...haizzzz