Gà bị bệnh ?

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi haicali, 4/8/11.

1. haicali

haicali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Con gà nồi của e có dấu hiệu bị thần kinh, mổ thức ăn ko chính xác, hay đi vòng vòng...sau cơn bạo bệnh. Mong các cao thủ giúp e với

2. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    cho uống vtm 3B (b1,b6,b12) ngày 1 viên liên tục 7 ngày ngưng vài ngày thì cho uống lại, uống khoảng nữa tháng thì sẽ bớt bệnh . nhưng mình khuyên bạn nên loại vì kh thể trị hết bệnh được và cũng không sinh sản được.

haicali thích bài này.
  3. haicali

Thích đã nhận:
    50
    dạ e bik là nó sẽ ko hết nhưng nó ko chết mới đau chứ a ? Ko lẽ đập đầu cho nó chết nếu có can đảm làm việc đó với nó thì em ko chọn việc nuôi gà làm niềm đam mê rùi...chán ghê mấy cái bệnh...

4. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Mình cũng có 1 con gà mái như vậy, lúc đầu tưởng không sống nổi nhưng mình nhốt nó vào cái lồng nhỏ, cho thức ăn vào một hủ nhỏ để gà ăn. Sau 2 tháng gà đẻ bình thường, bây giờ đang dẫn 3 con nhưng được khoảng 90% như lúc chưa bệnh.

---------- Post added at 07:28 PM ---------- Previous post was at 07:26 PM ----------

Còn nữa, gà bạn như vậy là do bệnh dịch tả, sau khi hết bệnh thì có hiện tượng như vậy. Có nhiều người nói là do bị gió gì đó

haicali thích bài này.
  5. haicali

Thích đã nhận:
    50
    mình cũng có con điều trống đag bệnh đó mà ko chết đây. Lúc này nó đag ra lông nhưng chậm phát triển hơn mấy con khác. Thế mới đau đầu ...

6. tonghaonam

tonghaonam Member

Thích đã nhận:
    2
    ban coi ở mắt nó xem,có sán không,koi chừng bi sán mắt đó