Gà bị bỏ đói rồi bị rù luôn!!Help

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi garungdn, 27/2/12.

1. garungdn

garungdn Member

Thích đã nhận:
    2
    Là vì hôm bữa em đi học cả ngày.đến khi chiều về thì thấy thực ăn trong chuồng đã hết, từ lúc đó thì con gà thái của em bị lừ đừ,ko đi nổi,ko ăn nổi, mồng thì ngã sang 1 bên,yếu lắm,em nghĩ cũng sắp đi rồi ngưng cả tuần rồi mà vẫn sống.Anh em có biết nó bị gì không,em cũng đã cho nó uống thuốc cho gà rù rồi mà không thấy khá hơn.Mong anh em chỉ em cách chữa trị.Cảm Ơn!!!

2. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    Gà ủ rủ xù lông xệ cánh là bệnh Newcastle. Cái này có vaccine phòng. CÒn khi bệnh rồi thì tôi dùng rưu ngâm tỏi và gừng cho uống. Nhưng để có rựu ngâm này phải mất cả tuần, chắc sẽ không cứu kip gà bạn. Giờ bạn có thể cho gà vao nơi kín gió ủ ấm liên tục, xức dầu nóng để giữ ấm cho gà. Tích cực bơm cháo cho gà ăn.
    Nhưng tôi nghi ngờ gà bạn bị bỏ đói cả ngày nên ăn lại phân gà đã đi ra, bạn xem lại phân gà ị ra có máu không? tôi cũng nghi ngờ gà bạn bị cầu trùng hoặc tụ huyết trùng. Nếu bị cả 2 bạn phải cho thuốc xem kẽ nhau ngày 4 cử cho gà.
    Chúc bạn cứu gà thành công.

3. garungdn

garungdn Member

Thích đã nhận:
    2
    à.gà em có đi ra phân xanh.nhưng chỉ toàn nước thôi.chắc là không có gì để ăn.khi em cho ăn thỉ nó chỉ ăn có vài hạt rồi đứng im ủ rũ đấy

4. khakhum

khakhum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    gà bị tụ huyết trùng rồi. mua thuốc chích đi........