gà bị cựa chốt đâm đui mắt

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi gacoloi, 24/9/11.

1. gacoloi

gacoloi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    con gà nòi nuôi làm cảnh của mình hôm qua đem xổ chơi với gà hàng xóm chẳng may bị cưa chốt dài 1 cm khong nhon lắm đâm ngay vào mắt , lúc đó thấy con mắt đen thui mà còn bị thụt vô nữa chứ , mình có lấy nước muối ấm đắp vô , sáng nay thì thấy xung quanh mắt sưng lên , vạch mắt ra thì thấy 1 màu đen thui . con mắl đó chắc tiêu rồi , nhờ ae có kinh nghiệm chỉ cho bài thuốc đề cho e nó mau bớt sưng , bớt đau chứ nhìn tội nghiệp quá . 1 mắt mình vẫn nuôi cảnh và xổ chơi

2. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    nói ra hok biết ae có cười chê hok chứ mình có 1 kinh nghiệm nhưng cũng hên xui thui, hình như dùng cho mấy con gà bị quẹt cựa hơi hơi thui. Mình dùng nước mắm nhỏ vào mấy giọt. sáng mai rửa rồi cũng nhỏ 2 3 giọt ji` đó, 3 ngày thì thử coi sao nha bạn

3. Lý Bảo Minh

Lý Bảo Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,114
    Ra hỏi tiệm thú y & thuốc tây cho nhanh bác àh ! Nếu gặp mình thì chơi thía này : Mỗi sáng cho uống 1 viên Bi Mỹ ( Viên trắng tròn dẹp ), cộng thêm chai nhỏ mắt ngày 4 lần ( rãnh là nhỏ ). Đó là kinh nghiệm của mình , bác nào có bí quyết gì chỉ giáo thêm nhá ! Thân.

4. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    Gà bị đâm vô mắt ko nói trước được. Mình có con gà nhà đỗ ra, cái đầu ăn nhưng bị đâm vào mắt thủng tròng luôn, mình lấy thuốc nhỏ mắt osla nhỏ và cho uống thuốc tan máu bầm và b1, chích thêm nova linco spectin ngày 2cc, 3 ngày sao mắt vẫn sưng phù, nghĩ là hết hy vọng nên thả với mấy co mái tơ, 1 tuần sau thấy mắt nó mở được nhưng tròn đen bị chảy nên méo xẹo luôn, 1 tuần sau thấy nó vè mái cả 2 bên ko thấy biểu hiện của đui 1 mắt, ôm ra nhấp thử thấy đá bình thường giờ đang nuôi đá tiếp. Ko biết tại thuốc hay tại nó cố nhìn mấy em chân dài nửa. Còn 1 con khác đang nuôi đá, sáng đẹp trời đem ra xổ, cũng bịt cựa đàng hoàng, nhảy mấy chân thấy nó ko thấy được 1 bên, ôm ra tắm rửa phơi phóng xong, thấy ko bị bể tròng hay rách mí gì nên nhỏ mắt xong cho vào chuồng, rồi từ đó em nó chỉ thấy một bên, nếu ẳm lên nhìn thì ko biết mắt nào hư luôn.

5. ThacMac

ThacMac Member

Thích đã nhận:
    3
    cách của bạn cocbc là đúng đó...mình có 1 con bị như v....tưởng hư r`...nhưng mà nhỏ nước mắm vào vài giọt thì chừng 1 tuân là hết...bị cựa sắt quẹt .... mà nhớ dùng nước mắm Nam Ngư nha ...hehe

6. hiep

hiep Guest

cho mình hỏi tý, gà của mình cũng đem đá thử bị gà đối phương đâm cựa vô mắt nhưng chưa bị bể mắt, hiện giờ mắt bị đâm thấy đồng tử giãn, ko có phản xạ với ánh sáng, mình cho dùng thuốc vitaminA, kháng sinh, gà bị khoảng 1 tuần rồi, ko biết có hỏng mắt ko. Các cao thủ giúp mình với .....

7. ManchesterCD

ManchesterCD Member

Thích đã nhận:
    6
    bác Mến mình hum nay cũng wa bên gà đá nửa ta ơi
    bây h gà tre chán quá anh Mến ơi,em ở ngoài này cũng chơi gà nòi lun cho khỏe

8. cuong.bhxh

cuong.bhxh Member

Thích đã nhận:
    12
    Mổi người chơi gà có cách điều trị khác nhau, nếu gà bị đâm chưa bể tròng thì dùng mật ông ruồi nhỏ vào mắt gà sẻ khỏi. ( Loài ông bắt ở trong rừng)

9. gacoloi

gacoloi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    hiện nay thì e nó đã đui hẳn rồi chỉ còn 1 mắt thôi . cách nay 3 tuần e nó đã chiến thắng con gà nặng hơn nó 2 lạng cũng đui 1 mắt ,mình 2k2 nó 2k4 đá đồng do mình chân cao hơn
    con mắt bên trái hiện nay chỉ là 1 màu đen thui , nhưng chiến thắng rất hay , chưa đến 10 giây