Gà bị cựa ngay đùi không đứng được (sụm tỳ), mong các Sư Kê chỉ giáo

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Phú Nguyễn, 3/5/13.

1. Phú Nguyễn

Phú Nguyễn Member

Thích đã nhận:
    21
    Tình hình là mới thua hôm 30.04, gà bị cựa sụm tỳ, không đứng được mặc dù tỉnh rói, mong các Sư Kê chỉ giáo, chân thành cám ơn đã xem tin.

http://i.upanh.com/rtlvwh

2. thaihoahung

thaihoahung Active Member

Thích đã nhận:
    130
    Gà này nấu cháo được rùi bạn ơi, nui lâu lắm mà chưa chắc đá lại đươc, vài lời góp ý có chi ko phải xin bỏ qua cho nhé

3. Phú Nguyễn

Phú Nguyễn Member

Thích đã nhận:
    21
    Chỉ mong nó đi lại được để dành đổ mái thôi, trước khi thua có người trả 5 chai mà không bán, tiếc lắm, cám ơn bạn quan tâm nhé

4. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Mình đoán chắc bạn tiếc cái bo đá canh chận / tránh né!??!? Mấy con gà nằm xụi lơ như vậy sau này nó đi đứng còn không xong, nếu nó may mắn còn biết đạp mái bạn phải là người "cầm chim" cho nó.

Last edited: 3/5/13
  5. Culitruong

Culitruong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    467
    Còn tùy tang tích thế nào có khi bị bàn tỳ tự khỏi có khi bị trúng gân hay gì đó nó gãy luôn bên trong, có thể thử cách sau:

Kiếm cái túi, khoét 3 cái lổ, cho con gà vào trong túi thò ra 2 cái chân và cái đầu rồi treo lên. Chịu khó cho ăn uống và ....cầu trời.

Thắc mắc chút bác chủ thớt quen với bạn blao hay sao mà bạn ấy biết con gà này canh chặn/tránh né ?

6. GaDongTaoHCM

GaDongTaoHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Đúng rồi bạn này nói đúng nèk , làm như kiều tụi Thái mình thấy trên Youtube đó , nó cũng treo như vậy ? thừ 1 thời gian xem bệnh tình thuyên giảm thế nào

7. baolocgamy

baolocgamy New Member

Thích đã nhận:
    0
    dù có gãy luôn cả xương bàn tì thì nó vẫn khỏi, đi lại được nhưng nếu bị nặng quá thì gí mái hơi khó khăn, đa số là đi lại và đạp mái bình thường, chăm sóc kỹ là được bạn ơi, chúc gà mau khỏi.

8. Phú Nguyễn

Phú Nguyễn Member

Thích đã nhận:
    21
    Chắc bác blao là chuyên gia rồi. Vậy cũng đoán được, bái phục.

9. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    5 chai ko bán giờ thua thêm 5 cộng lại là 10 hả phú nguyển???????????

Phú Nguyễn thích bài này.
  10. GaDongTaoHCM

Thích đã nhận:
    78
    Cố lên bạn nhé , chăm sóc nó với những gì có thề , và nhớ thông báo kết quả lên cho mọi người nghe nha , cái vụ án gà bị đá bàn tỳ này thấy hoài và mình cũng cần tiếp thu thêm kinh nghiệm , chờ tin từ bạn đó

11. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    Bữa đó hàng sáo ...BA LÔ bằm bên phía này ....trợt dao chém vào tay xách quân chạy về ....đơn giản là vậy .

12. Phú Nguyễn

Phú Nguyễn Member

Thích đã nhận:
    21
    Cám ơn tất cả AE đã quan tâm, cũng đi mua thuốc về chích rồi, nhưng cũng không biết thuốc gì, về chích thấy chân cũng giơ ra vào được, hy vọng là ổn, cám ơn mọi người lần nữa nhé.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:29 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:10 AM ----------

Bạn có thể cho mình link được không? tìm sáng h mà chưa thấy, cám ơn Bạn

13. GaDongTaoHCM

Thích đã nhận:
    78
    Lúc trước mình coi , thấy nó làm như vậy ,nó lấy miếng vải thun như cái áo thun bỏ vậy đó đẻ 3 lổ cho gà trồng vào trêo lên cây và dùng máng thức ăn loại cho chim ăn , treo lắc lư như vậy đó , mình mô tà vậy là bạn hiều tự chế cũng được ! Giờ mình tìm cũng chẵng thấy

14. Culitruong

Culitruong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    467
    Cái này mấy lão tiền bối chơi gà đòn áp dụng từ nhiều chục năm trước rồi, không cần phải học Thái hay mẽo gì đâu.

Vài tháng trước tui có con mái rừng bay lên cây, tui chụp cặp giò nó giãy mạnh quá làm sao đến nổi gãy đùi (gãy giống bị đâm bàn tỳ chứ không phải gãy lặc lìa). Tui lấy cái áo thun khoét lòi cặp giò, cái đầu với cái đít (củng khá dễ làm) cột treo lên (không cần treo quá cao, treo cho cái chân là là mặt đất) chừng gần tháng thì nó đi được cà nhắc, tự kiếm ăn được luôn, đẻ được vài trứng. Tiếc là sau đó bị lọt mương chết nên không biết có lành hẳn được không.

Con gà bạn không biết tang có nặng không, chứ con mái của tui thì e không thể

15. Phú Nguyễn

Phú Nguyễn Member

Thích đã nhận:
    21
    Cũng lấy áo thun khoét 4 lỗ rồi treo lên, cho ăn chích thuốc, uống thuốc nhưng tình hình ngày tệ mấy hôm nay ỉa cứt cò không, chân bị tróc vảy luôn, rầu quá, có bác nào có cách nào không, mong dc chỉ giáo, chân thành cám ơn tất cả, good luck to All

Last edited: 11/5/13
  16. nhatke

nhatke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    nếu gà không bị teo cơ hoặc co cơ thì còn có hy vọng...,nếu ngược lại..,thì khuyên bạn nấu cháo ăn cho đã...=P~..gà hay thì ơ đâu không có...?

17. GaDongTaoHCM

Thích đã nhận:
    78
    WoW , đi phân cò thì do không tiêu bạn àk , bồ sung men tiêu hoá bơm vào nó nhiều vitamin khoáng và canxi vào, không teo cơ thì còn hy vọng , phài kiên trì đi tới cùng , cố gắng tầm 1.5 tháng xem sao , lúc trước mình có 1 con gà mái gãy xương đùi tới 1.5 tháng mới đi được

18. chienke

chienke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    chắc phải trông vào số phận rồi, đúng là danh kê mà bạc phận, chỉ vì 1 s sơ xuất thôi,nếu đứng lên được thì cản mái ok

19. gatre_anhtung

gatre_anhtung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    thế này thì ko chữa được rồi, tốt nhất hóa giải nó đi để e đó như vậy trông tội quá