Gà bị đổ lông, sợ bị lên kg

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi meoconlazy, 5/7/11.

1. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Tình hình là con chuối 2kg5 nhà em đang đổ lông, em sợ nó lên kg vùn vụt quá nên mong anh em nào có kinh nghiệm chỉ em cách chăm sóc, cho ăn, cho uống mỗi ngày như thế nào để em nó ko bị lên kg. Cảm ơn tất cả anh em rất rất nhiều!!!

Hình em nó đây

cocbc and KenCoDon like this.
  2. Mệt quá

Mệt quá Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    đổ lông thì phải lên kg thôi bạn,như vậy nó mới nhanh thay lông,đủ lông thì vào chế độ đá lại thôi..

3. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Thuận theo tự nhiên sẽ tốt hơn bạn àh. Khi gà thay lông thì cơ thể nó cần 1 lượng dinh dưỡng khá nhiều để mọc lông mới. Và mỗi giai đoạn trưởng thành thì cơ thể nó sẽ nở ra và tăng cân là chuyện bình thường. Nếu 1 con gà 2kg5 mà bạn nuôi nó đến già mà bạn giữ được y nguyên 1 mức cân nặng là 2kg5 mà nó ko mất sức thì mình bái phục bạn luôn đó!

carom thích bài này.
  4. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Mình đang thắc mắc vấn đề này, vậy khi gà rớt lông mình có nên cho nó đổ mái không, mình nghĩ nếu đổ mái thì gà con có thể sẽ yếu không biết có phải vậy không các bạn?

5. phungnhat

phungnhat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    153
    cũng có ảnh hưởng một phần, nhưng mình đổ mái khi gà trống rớt lông vẫn ra gà con bình thường,phát triển tốt.

6. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    cũng có người khuyên không nên dùng gà thua gà bể gà thay lông để cản mái vì như vậy gà con không ngon nhưng mình thì thấy chơi tuốt luôn

7. vagabond

vagabond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    313
    nếu gà đỗ lông mình không thả lang và đạp mái thì có thể ít lên ký hơn, đó là kn thực tế của mình !

8. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    gà đổ lông mà lên kg thì càng lên cốt, mùa sau đá càng hay bạn lo gì chứ, gà của mình càng lên kg mình càng khoái, trừ mấy con gà tre thôi.

9. MeGaKieng

MeGaKieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    dậy có cách nào làm cho em nó thay lông le ko, em cũng có 1 con đang đỗ lông anh em bày cách mình với

10. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    gà đổ lông lên kí là bt. nhưng nên chú ý tới tình huống là sau khi đổ lông xong gà lại tăng trạng đá trong khi hình hài vẫn như cũ, điều này làm cho con gà chậm đi rất nhiều. hồi trc ông anh có con gà bông 2,6kg 5x nhưng khi thay lông xong lại lên 2,8kg mà hình vẫn thế, kết quả là thua, ko thể tin đó là con gà từng giết con gà ăn 14x,lối đá thay đổi hoàn toàn luôn

11. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    Mình thấy vẫn bình thường, Gà mình 2k4 win 2x thay lông xong lên 3kg win thêm trận thứ 3, nuôi tang dưỡng gà 1 tuần xuống 2k9 win thêm trận thứ 4. cả 4 trận đều giết gà đối thủ trong vài chân nhưng gà mình cũng không phải không bị dính cựa vì lối đá của nó là canh chặn sau đó mới nạp vô gai.

12. meoconlazy

Thích đã nhận:
    272
    Cảm ơn các anh em đã chia sẽ, xin cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!

13. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Có nghe nói trong 1 lần nc với mấy người cùng đá gà, muốn thay lông nhanh sáng phơi nắng hơi lâu 1 chút sau nó tắm thật ướt con gà thả vô bội đậy kín và để riêng 1 góc không cho ăn uống ji2 hết 2ngay sau đem ra cho ăn uống bình thường gà tự động rớt lông hết, nhưng sau đó chú ý chế độ dinh dưỡng( khâu này quan trọng nhất) vì nếu ko bồi bổ đủ coi như hư con gà. Đã có người áp dụng đã thành công và đã thất bại, ai can đãm thì thử mình hok dám hjhj

14. meoconlazy

Thích đã nhận:
    272
    Tình hình là em nó đã thay lông gần xong, chỉ còn lông đuôi nữa thôi. Hiện tại em nó là 2kg830.