Gà bị gì vậy?mong các anh em ABV chỉ giúp

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi vo_danh, 18/8/12.

1. vo_danh

vo_danh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Không biết vì sao tự nhiên cái đầu con gà nó bị sưng 1 bên như bị u đầu vậy và làm ảnh hưởng sưng tới hốc mắt luôn(y như mình bị oánh sưng con mắt vậy:-S)gà của mình là gà tơ tầm 6,7th nhốt riêng,mới tập gáy nên ko có đá đấm gì hết...cho uống kháng sinh và thuốc giảm sưng phù mà cả tuần nay mà vẫn còn thấy u hix,gà vẫn ăn uống sinh hoạt bình thường...nay đưa lên đây mong các anh,em,chú,bác xem có kinh nghiệm gì chia sẽ giúp em chữa cho nó với,vì ko rành lắm nên ko biết để lâu có sao ko.....chân thành cám ơn cả nhà mình nhiều lắm,Thân
    box viện gia cầm vodanh thấy lâu lâu mới có người vào xem,nên đành xin đăng nhờ bên box ganoi của cả nhà mình,mong Mod và Ban quản trị ABV thông cảm dùm,chân thành cám ơn.
    bị sưng bên phải
    bên mặt phải bị sưng lây xuống hốc mắt
    bên bình thường

Last edited: 18/8/12
  2. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    bị chứng sưng phù đầu, ra thú y nói vậy họ cho thuốc chích 1 liều là hết, chú ý có thể tái phát.

vo_danh thích bài này.
  3. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    cám ơn Blao nhiều nha,mà ác cái ko biết chích mới đau chứ,có loại thuốc uống nào ko bạn?

4. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Chích đi, vạch cái lườn nó ra, đẩy cây kim dưới da song song với cái lườn cách lườn nó chừng 1cm trở lên là đc, chích chưa quen thì tay phải cầm kim, để con gà lên đùi, tay trái cầm 2 chân con gà cho nó khỏi giãy, bị như vầy còn nhẹ, qua 1 đêm là hết liền!

vo_danh and fixalot like this.
  5. thanh_o2

thanh_o2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    Trước có bị 1 con mái, mang lên 28 mạc đỉnh chi, gần võ văn tần. chích 1 mũi xẹp dần khoảng 3 ngày hết. bệnh phù đầu gà này mấy con yếu yếu trong bầy dễ bị lắm.
    Mình chỉ biết vậy thôi, nó chích thuốc gì mình ko rõ vì hôm đó ko hỏi dc.

vo_danh and fixalot like this.
  6. fixalot

fixalot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    976
    a này chỉ hay đó, a bổ sung cho e tí nữa là khi đâm vô rùi rút lên tí thì tiêm thuôc vô dể dàng hơn. chỗ a đang bị dịch hồi đó jo chẳng bao jo dám cầm kim lên chích mà mấy hôm nay chích túi bụi, chích và chích mỗi lần chích là sáng đem 1 e đi quăng cho cá ăn, riết rồi hết bầy gà luôn.
    Nói vay chứ e nên tập chích đi. hihi

vo_danh thích bài này.
  7. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    không biết chích thì bạn ra tiệm thú y nó bán loai thuốc bệnh phù đầu là họ bán 2 chai 1 xanh 1 đỏ đem về nhỏ nhớ đọc kỷ hướng dẩn trước khi sự dụng thuốc đó củng hay lắm quên nửa gà bạn có bị sổ mủi không thân!

vo_danh thích bài này.
  8. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    Cám ơn 2 anh nhiều lắm...để ghi lại thông tin này bửa nào thử lửa 1 lần ^^,hy vọng sáng ko phải đem quăng em nào vì em chỉ nuôi chơi vài con hihiih

MDChi là mấy tiệm thuốc thú y nằm sát nhau đó hả anh O2,hồi đó giờ vodanh tưởng nó chỉ bán thuốc chứ ko co chích,cám ơn thông tin của anh
    Con gà vẫn khỏe mạnh bình thường anh Mtien à,ko có biểu hiện gì khác ngoài cái đầu u hết anh....để mai hỏi thêm loại thuốc mà anh nói xem nó thế nào,Thanks anh!

Chân thành cám ơn các anh đã quan tâm chia sẽ....chúc các anh luôn thành công.Thân