Gà bị khò khè và sỗ mũi !!!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Doãn Nguyên, 27/1/14.

1. Doãn Nguyên

Doãn Nguyên Active Member

Thích đã nhận:
    52
    Tình hình là em có 1 nòi tơ khoảng 8 tháng , lúc mới mua về nặng 1,9kg nuôi mấy ngày nó bị khò khè , sổ mũi , đi phân lỏng , nhưng vẫn ăn uống được , tuy ko ăn nhiều như mọi khi , và sụt ký rất nhanh còn 1,6kg , em có mang đi chích và có cho uống thuốc rất nhiều loại nhưng chỉ hết được bệnh khò khè và lên kg trở lại ,nhưng có vẻ nó ăn lúa ko nhiều bằng ăn mồi ,và vẫn bị khẹt khẹt hay chảy nước mũi , đi phân hơi lỏng , vẫn gáy bình thường.
    Tình trạng như vậy diễn ra khoảng 2 tháng nay nhưng vẫn ko hết , mong anh em nào biết chỉ dùm em cách chữa trị , em có cho ăn bổ sung thêm cám gà để duy trì dinh dưỡng vì nó ăn lúa ko mạnh lắm ! làm cách nào cho nó ăn lúa nhiều hơn các loại thức ăn khác ? Nhân tiện cho em hỏi thêm về chất vệ sinh chuồng trại loại nào thì hiệu quả nhất , có thể dùng vôi bột rắc chuồng được ko ?
    Sắp qua năm mới em xin gửi lời chúc sức khỏe và hạnh phúc đến toàn thể anh em , chú , bác trên diễn đàng aquabird một năm mới an khang thịnh vượng - Đá đâu thắng đó !!! Thân !

2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    gà bị viêm thanh khí quản truyền nhiễm ... trị ko hết đâu , con gà bị vậy mà vận động mệt là tím mặt thở ko nỏi luôn

forgetmenot thích bài này.
  3. andyminh

andyminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Ra thú y mua Bio Linco S hoặc Bio Tylosin trị bệnh CRD chích cho em nó mỗi ngày một mũi (chích vào phần thịt nạt dưới lườn) liên tục 3 - 5 ngày xem sao bạn, lúc trước con gà mình cũng vậy, nó bị khò khè ốm nhôm, gáy nhỏ xíu, mình chích và nó đã hết.

Dung_tiengiang and Doãn Nguyên like this.
  4. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    ceptifi của vemedim gà bạn sẻ khỏi,mình vừa có 1 con bị y như vậy chích thuốc này kết quả rất nhanh chúc gà bạn mau khỏi

5. KHA.CM

KHA.CM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    531
    bệnh nầy khó trị lấm e đã dùng đủ loại thuốc rồi mà vẫng không thấy hiểu quả , bệnh nầy cũng có lây lang nưa đó a Hai ở dưới sóc trăng mới báo lên là có vài con cũng bệnh giông vậy nửa . chắc phải bỏ con gà mai đó rồi tiết thật !

Doãn Nguyên thích bài này.
  6. suphuga

suphuga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Mua tilosin chich them vai ngay nua di ban, nhốt trong thùng giấy , đừng thả lang ngoài gió khó hết lắm

7. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    con gà thiếu dinh dưỡng làm sao hết bệnh được.
    vấn đề là làm sao cho nó hết tiêu chảy =>hấp thu dinh dưỡng tốt=> gà sẽ ăn nhiều=>sức đề kháng có tự nhiên sẽ hết sỗ mũi.
    bạn đã sử dụng nhiều thuốc rồi nên chỉ cân cho uống vtm A, men tiêu hóa, bổ sung thêm kẻm (dạng viên hoạc si rô cũng được) cho ăn thức ăn(không cho ăn lúa) vai ngày sau khi hết hẳn tiêu chảy mới cho ăn lúa nhưng ít và cho ăn vào buổi sáng,
    chúc thành công.