Gà bị nhiễm trùng ở cán chân.

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi ca_vangSG, 31/5/10.

1. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Xin chào mọi người ở diễn đàn.Em có nuôi một con gà lôi nhưng ở chân nó bây giờ bị ké ở một bên cán nó không bị sưng nhưng hay đi cà nhắc và thường đứng một chân,em có cho nó uống kháng viêm và kháng sinh nhưng không thấy hiệu quả cho lắm. Mọi người ai có kinh nghiệm chữa trị xin giúp giùm em em xin cảm ơn nhiều:x
    Đây là con gà của em và cái chân bị thuơng của nó.

2. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    Bạn cho nó uống thuốc bao lâu rồi, thuốc gì? và liều lượng như thế nào? Bạn nói rỏ thì ae mới giúp được.
    Bạn nên vệ sinh chuồng trại sạch sẻ hơn trong lúc nó đang bị bệnh ở chân. (Sát trùng chuồng trại, rửa vết thương bằng nước muối..)

ca_vangSG thích bài này.
  3. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Em cho nó uống thuốc được 5 bữa rồi.Còn thuốc em cho uống ampi và alpha chymotrypsine kháng viêm.Vì gà mới bắt từ tự nhiên về nên em phải nhốt vào lồng chật và ít khi vệ sinh và không dám rửa nước muối vì gà còn hơi nhát người.Em cho nó ăn nhiều dế và trứng kiến có khi nào nó nhiều chất quá mà bị vậy không anh?

4. ductrung23

ductrung23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    324
    Em nghĩ anh nên cho gà uống Tetracilin kèm theo men tiêu hoá cho khỏi bị tiêu chảy và bôi Povidine ( loại thuốc bôi vết thương của người ) vào chân bị thương. Khi gần lành thoa Cicatrex ( loại kem thoa mau lành sẹo của người) vào là ok. Kinh nghiệm của em thôi nhé, anh tham khảo thêm.

ca_vangSG thích bài này.