gà bị phù

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi phi_xeo, 9/11/13.

1. phi_xeo

phi_xeo Active Member

Thích đã nhận:
    12
    chẳng là hôm qua có em gà tre sổng chuồng ra đá với em gà nòi đang thay lông thả lang thang ngoài vườn,hên là mới nhảy dc mấy chân là mình phát hiện ra bắt kịp,ko là tiêu thằng nhỏ,sáng nay bắt em gà tre ra tắm rửa mình thấy thì thấy bị khò,lật đật chích cho 1 mũi bio-linco.bình thường gà bị khò mình chích ko thấy gì lạ,tự nhiên hnay mới chích dc khoảng 2 tiếng sau kiểm tra thấy gà bị phù 1 bên lườn,gà mình đang nuôi đá nên cầu cứu ae có cách nào hay nhất,tiện nhất mà con gà ko bị mất nhiều sức,tính cn tuần sau là sút mà bị vậy ko biết kịp ko,nhờ ae giúp đỡ.tks ae đã đọc bài,hy vọng dc sự giúp đỡ của mọi người

2. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    coi chừng anh chít trúng cơ hay gân rùi nên bị phù giờ a lấy khăn và nước ấm chườm cho nó xem có khả quan hơn ko cái đó là đơn giản nhất rồi đó anh ơi chúc anh thành công

phi_xeo thích bài này.
  3. phi_xeo

phi_xeo Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Bị vậy có ảnh hưởng j ko anh hĩ sáng sớm mắt nhắm mắt mở nên chích lung tung,để em làm thử xem sao,tks a

4. kogiankogian

kogiankogian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Chac e no fai tuan sau moi sut dc roi,có thể do a đâm kim chích chưa đủ sâu nên phù

phi_xeo thích bài này.
  5. xuanvachua

xuanvachua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    tốt nhất là nên dưỡng lại cho khỏe hẳn rồi tính tiếp bạn à, ham quá thì chỉ có nước cúng tiền cho người ta xài mà thôi.

phi_xeo thích bài này.