gà bị suy nặng... các bác giúp em với

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi ngusaotinem, 21/2/13.

1. ngusaotinem

ngusaotinem Member

Thích đã nhận:
    54
    tình hình e co con gà đã giáp năm sổ đá cũng được. do em không biết nên cách đây 2 tháng sau khi sổ e vô nghệ muối cho nó... 1 tuần sau sổ đá 1 2 chân thì nó chạy. e tưởng gà bi gì nên gữi ở vườn ông anh 1 thơi gian. khoảng 1 tháng trước thì ổng gọi em qua bắt về vì không chịu ăn uống gì cả (cứ bùn bùn đi đứng không vững nhưng không có dấu hiệu bị bệnh) sau khi bắt về no như bộ xuơng chắc còn khoảng 2kg. sau đó nó rút hình và rót tới giờ.. trạng lúc trước là 2kg6 giờ nó đã chịu ăn và đã bắt đầu lên kg... em muốn nuôi đá mấy bác chỉ em cách biệt dưỡng cho em nó đi ạ.. bác nào cho ý kiến giúp em tận tình với nha. cảm ơn trước:-S

2. phungbatu

phungbatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    535
    theo mình cứ nuôi e nó trở về trạng thái cũ, sau khi gà thay lông xong, thì bắt đầu nuôi đá lại được. gà bị si thì nên bỏ 1 mùa.
    Thân!

3. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    vô nghệ rồi hôm sau có tắm lại nước cho nó ko vậy ???

4. Plun

Plun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    769
    lí do gà tơ vô nghệ quá đặc, không chịu xã nghệ >> rim mình >> xổ bỏ chạy >> lúc gà bị suy k chăm sóc thả lang > gà yếu > rót là chuyện bt, anh nên nuôi lại cho nó mập rùi thả 1 mùa lông cho nó lấy phong độ lại và đặc biệt đừng xổ nữa, thả những nơi k có gà và có gà mái cho nó sung

5. ngusaotinem

ngusaotinem Member

Thích đã nhận:
    54
    vậy là bắt buộc phải thả một mùa lông hã bạn? không còn cách cứu hã ta?

6. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Gà đá mà bị suy cở đó tốt nhất là bỏ thôi. Anh em nói "thả mùa" tức là hiện tại đã hết cách, thả đi cầu may vậy thôi. Kiếm con khác ok hơn.

7. ngusaotinem

ngusaotinem Member

Thích đã nhận:
    54
    e biết là gà suy zay là phải bỏ nhưng tuân trước vs ngày hôm này em có thử sổ vs gà nhỏ kg hơn nó vẫn đã bình thường phong độ vẫn vậy chỉ có điều là yếu hơn xí thôi... nên giờ em phân vân quá. mấy sư chỉ giùm em với...

8. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    phân vân gì nửa nuôi cho mập lại thôi rùi đá thử lại ko được thì thịt heeee . Hồi trước có gặp trường hợp con gà 2kg6 đá cựa bị tang nặng nuôi bỏ bê còn 2kg chủ gà thấy tội nghiệp đưa cho 1 ông chuyên nuôi mướn nuôi lại 2kg6 và ko phụ lòng người chủ đó heee