gà bị viêm đường hô hấp?

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi PIZARO, 28/3/10.

1. PIZARO

PIZARO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    hôm nay thấy con gà 3 tháng tuổi nhà em đứng ủ rũ không ăn, quan sát kỹ thì thấy gà khó thở, toàn thở bằng miệng, thỉnh thoảng hắt xì... em đoán gà bị viêm đường hô hấp nên đã cho uống fencol - s (loại nhập ngoại của Hàn Quốc), đồng thời cho ngửi bồ kết... Bác nào có kinh nghiệm đóng góp thêm cho em để cho gà nhanh khỏe. Cảm ơn các bác.

moitapchoiga thích bài này.
  2. TWODUONG

TWODUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    278
    bệnh này ó guy hiểm đén tính mạn gà không va65y, anh em nào biết cách trị giúp lở gà mình bị mình còn chữa trị

3. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    thuốc uống thì có thể cho uống Ampitylo hoặc Anty - CRD . riêng Anti-CRD là loại thuốc kết hợp 3 loại kháng sinh nên có phổ rất lớn có thể chữa và phòng khoảng 20 bệnh trong đó có bệnh về hô hấp , mắt , tiêu hóa.hiện nay thuốc mình ưa dùng nhất vẫn là anti-CRD

PIZARO and TWODUONG like this.
  4. PIZARO

PIZARO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    cảm ơn anh em, mình dùng kết hợp những cách trên đã nói đặc biệt là cho ăn thêm tỏi và ngửi khói bồ kết, nay em gà đã khỏe hơn nhiều rồi.

5. hhhh

hhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,188
    gà uông thuốc bột thì tốt thui.nhưng phải uống đủ liều .uống nhiu loại .k đung cách con gà đó lờn thuốc .hư gà đấy.nặng thì chích ,nhè thi uống nhỏ.=))cho gà ăn rau xanh nhìu ít khi bị mấy bệnh đó lắm.

pktuan thích bài này.