Gà Cemani đen tuyền rất chất và độc duy nhất tại Việt Nam

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi Cemani, 5/3/15.

1. Cemani

Cemani Member

Thích đã nhận:
    11
    Sau bao năm bỏ nhiêu công sức, lót dép ngồi trước cửa nhà mấy lão sư kê bên Indo, mình đã hốt được mấy em gà Cemani độc nhất thế giới này về Việt Nam. Chia sẻ với mọi người chút hình ảnh của em nó.
    [video=youtube;RgPCDuRshJI]https://www.youtube.com/watch?v=RgPCDuRshJI[/video]
    https://www.youtube.com/watch?v=RgPCDuRshJI

2. caohoaitrung

caohoaitrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    Quả là một kỳ công,và đầy gian nan,chúc mừng a,và mong a luôn thành công trên con đường đam mê cuả mình!

Cemani and motngaybinhyen like this.
  3. Cemani

Cemani Member

Thích đã nhận:
    11
    Cảm ơn bạn nhiều. Mình mê gà đá hơn, chính từ mấy con gà đá mà lại bén duyên với mấy em gà lạ lạ này. :D

4. nhocmjnh

nhocmjnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    trên thế giới chỉ có 1 e duy nhất hả b.thế là nó bị đột biến à

5. Cemani

Cemani Member

Thích đã nhận:
    11
    Đây là 1 dòng gà luôn đó bạn. Đen từ trong trứng, đen toàn thân luôn :D

6. huy.ly

huy.ly Member

Thích đã nhận:
    4
    gà này thì ở Việt Nam cũng có tương đối rồi bạn, ko nói là độc nhất hay duy nhất đc, Mới đây ở triển lãm Giảng Võ cũng có loại này, giá trung bình theo người bán 2-4tr 1 cặp gà 3 tháng.
    Theo cá nhân tôi gà này màu sắc đen rất đẹp, khỏe nhưng về dáng thì chưa đc đẹp.

7. VuHien

VuHien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    299
    Giống quạ đen quá. Độc thì có nhưng đẹp thì .... suy nghĩ .....

8. Cemani

Cemani Member

Thích đã nhận:
    11
    Đây là 1 dòng gà luôn chứ khong phải cố 1 con đen như thê này nhocmjnh ag :) .
    Bản chất của từ Cemani trong tiếng Java cổ có nghĩa là "quạ" đó bác VuHien, dịch thô ra thì có thể nói đây là con gà quạ :)

9. Cemani

Cemani Member

Thích đã nhận:
    11
    Chắc bạn nói gà này đc ông Giáp giới thiệu ở Giảng Võ phải không? :) Mình cam đoan ông ý không dám đảm bảo tông dòng, vì gà ông ý không phải gà tông chuẩn bạn ah. Gà của ông ý mào bị đỏ và lông cổ bị pha màu khác rồi bạn ơi. Bạn cứ mua gà của ông ý về ấp nở xem con ra có màu đen tuyền nữa không thì biết. Không phải muốn dìm hàng người khác nhưng mà làm ăn như ông ta thì không được 1 chút nào.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:57 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:36 PM ----------

Dáng chuẩn của giống gà này rất oai vệ bạn ah, ngực ưỡn mào cao và thẳng, đi đứng rất từ tốn. Con gà của bạn nói ở Giảng Võ là con gà lai này phải không?! :)

http://motthegioi.vn/kinh-te/san-ph...y-indonesia-gia-hon-50-trieu-dong-152946.html

Mào bị pha đỏ, lông cổ đốm tía cái cơ bản nhất của 1 con gà Cemani chính hiệu là màu đen kịt mà con gà này còn không có. Nếu bạn đến trại của chủ nhân của con gà đó bạn sẽ thấy thế hệ con cháu không thể đen tuyền bạn ah. Gà Cemani chuẩn không bao giờ bóng bẩy như thế, nó đen lì hơn. Khi nói chuyện với nhiều sự kê tại Indonesia họ đều lắc đầu khi thấy hình ảnh mấy ở Mỹ hay châu âu tự nhận là Cemani vì nó không phải là gà thuần (họ chỉ mang được một vài cá thể về sau đó thực hiện khoá gen). Nếu bạn chịu khó tìm hiểu thì sẽ thấy những hình ảnh của gà Cemani chính gốc Indonesia và hình ảnh từ những nước khác Indonesia khác hoàn toàn.

nonick bl, showhangdoc and huy.ly like this.