Gà chân ko vảy.. AE cho mình hỏi?

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi levien, 18/4/12.

1. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    tình hình là vừa bắt con gà we mặt mũi cũng nhìn cay đắng nhưng đặc biệt là chân nó ko có vảy và cựa y như con này luôn
    http://www.youtube.com/watch?v=sjgrzEb-ffA
    xổ thì đá cũng ok nhưng ko biết gà có vảy như vầy thì thế nào a e có ai nuôi hay gặp rồi cho mình xin ý kiến nhé,,hình e nó sẽ up sau vì chủ gà xin mượn 1 tuần để đổ mái

2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    cái này là có giống gà ko vảy nữa đó anh ơi ... trên 5s bán nhiều ... với gà vảy rồng cũng thấy bán gà con nhiều lắm .

levien thích bài này.
  3. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Gà ko vảy chân mềm, băng cựa vô mau tê chân hơn gà bình thường, chả có gì đạc biệt đâu bạn, con nào hay nó hay, ko quan trọng có vảy hay ko vảy!

levien thích bài này.
  4. THE TRUNG PHAM

THE TRUNG PHAM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    305
    Gà không vảy

Theo tôi biết thì gà chân không vảy là một giống gà như bao giống khác thôi. Đa số gà này được nuôi nhiều ở vài chỗ thuộc miền Tây- nơi giáp ranh với Campuchia.Không biết có phải nó có nguồn gốc từ nước bạn? Gà này thì cũng có con đá hay đá dở. Nhưng - theo cá nhân tôi- thì nó bị bất lợi hơn gà bình thường ở chỗ...không vảy: da chân quá mỏng, đem xổ chơi thì nó cũng có khả năng chấn thương chân rồi đừng nói tới băng cựa. Lợi điểm của giống gà này ở chỗ dễ ....băng cây trên mà thôi. Tôi có dịp chứng kiến 3 con không vảy đá: 1 chết, 1 chạy,1 thắng!

Mến,

Trung

levien thích bài này.
  5. Speed Boy

Speed Boy Banned

Thích đã nhận:
    181
    gà kô vảy bạn băng cựa cũng giống như bao con khác nhưng bạn lật ngược mặt băng keo kia lại để băng , hãy cẩn thận băng coi chừng tự xử , mình đã test wa 1 con , đá chết người ta nhưng vì lúc đầu kô biết là băng = mặt kia nên băng 1 chân hơi lỏng cuối cùng tự xử :D . chúc bạn thành công .

levien thích bài này.
  6. hai ga

hai ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,441
    gà ko vảy ko có gì lạ đâu bạn ơi nếu xổ hay+thêm biết bổn hay đá cựa thì chơi. lúc trước mình củng có đổ, đá củng dc đó.....thân

levien thích bài này.
  7. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    thank a e đã chia sẽ,,
    thông báo với a e là e điều vảy phủ địa win 1 cái hôm nay đã về với đất tổ ,hôm nay nó đá sao mà cứ phẹt phẹt chả đâm dc gì,,giao chân đá qua đá lại ,,nó đâm mình ói máu thua,,,lúc chưa đá thì tụi nó thấy gà mình cay quá ,,đá xổ 2t ,,ngoài thêm 1 ,,,bắt xác quéo nó cũng ko chơi ,,chuộc xác 2 xi nó cũng ko chơi ,,nên xác ai nấy giữ
    lúc gà mình ói thì đá nó 1 cây cũng nặng mà nó ko ngã thì thôi ,,thua,,,mang xác về cho ông chú ,,,vạch ra coi , nó đâm mình 2 cây nách 2 cây mu lưng ,,1 cây ngay số 10 chắc thua vì cây này ..bữa giờ thua 3 con liên tục ,,,nản quá ko muốn chơi nữa ..
    p/s ...bữa định mua gà của 1 a e trong diễn đàn .gà của e a rất thích nhưng vì a chơi ít văn nghệ nên giá đó a cũng ko dám mua .mềm tí thì a chơi dc em à ,,,thông cảm a nhé,,nhưng sẽ có ngày a xuống e rinh 1 con về đá lớn 1 lần nếu thua thì nghĩ luôn coi như ko hợp môn gà này,,

8. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Vạn sự khởi đầu nan mới gian nan có 1 chút mà đã nản rồi sao, thua lien tục cả tuần còn chưa thấy gì chứ có 3 con mà nản rồi. tìm 1 em nào ngon ngon làm 1 phát lấy lại mấy hồi hjhj.

levien thích bài này.
  9. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    môn này chơi vui vẻ thui... trừ khi bạn có nhiều tiền ko biết làm gì. có mấy ai khá vì đá gà đâu.
    nhiều chuyện một chút có gì ko phải bỏ qua nhé.

levien thích bài này.
  10. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Có người đen suốt 1 tháng luôn bạn à, đá gà vừa là thú vui đam mê mà cũng là trò đỏ đen nên ai đen là thua thôi, chừng nào hết đen ăn lại!

levien thích bài này.
  11. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    gà mình đổ có một con không vảy nè, nhưng dưới phần ngón chân thì có vãy, mình nghĩ chắc do bị hà ăn chân hay sao đó , hôm nào về wuee chụp hình post lên anh em xem chơi.