Gà chết không rõ nguyên nhân

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi soya, 21/12/10.

1. soya

soya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    751
    Sáng nay ra cho gà ăn thấy con gà mái tơ mặt có vẻ buồn buồn mình liền bắt đem cách ly nó ra, không ngờ đến 13h00 thì phát hiện em nó đứng không nổi nữa đem ra xem thì thấy 2 mắt em nó chảy nước có kèm theo máu nữa và sau đó 10p thì em nó giãy chết. AE có ai biết triệu chứng này là bệnh gì không chia sẻ với mình cách phòng bệnh cho mấy em gà còn lại nha, chết mất em gà mái tơ tuyệt đẹp huhuhu buồn quá.

Last edited: 21/12/10
  2. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Ghê thật . Bệnh này lạ thiệt , nước mắt = máu . nghe ghê quá như phim kinh dị vậy

3. ua chan xanh

ua chan xanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Bệnh lạ mới nghe lần đầu có ai biết về bệnh này nói ra cho ae học hỏi.

4. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    theo mình nghĩ gà của bạn bị bệnh CRD thể cấp tính, lúc bạn phát hiện gà ủ rủ có để ý gà khó thở, chảy nước mắt không ? mình nghỉ gà bạn bị CRD là rất cao và có thể kết hợp cả bệnh ecloi hay bệnh khác. giờ biện pháp tốt nhất là nên phun thuốc sát trùng chuồng trại, dùng thuốc kháng sinh + khoáng chất, vitamine cho các em còn lại để phòng bệnh

5. soya

soya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    751
    Mình cũng nghi ngờ nó bị bệnh CRD thể cấp tính, buổi sáng thì gà bệnh không có chảy nước mắt nhưng khi phát hiện thì em nó bị suy kiệt nghiêm trọng, khó thở và nước mắt rất nhiều.

6. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    khó thở chắc chắn gà bị CRD rồi. thôi tập trung lo cho những em còn lại chia buồn cùng bạn

soya thích bài này.
  7. soya

soya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    751
    Cám ơn bạn đã tư vấn và xác định bệnh, mình đang tập trung lo cho mấy em còn lại đây.

8. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Rất tiếc vì bạn nói chung chung quá, nếu có con nào bệnh chết bạn nên mổ khám (cuốn họng, gan, tim, ruột,phổi, màng treo ruột,bầu diều ), bên ngoài bạn quan sát mũi,mắt, miệng, bình dầu, hậu nôm và các vùng da non của gà xem sao rồi đưa lên diễn đàn cho ae xem. Mình tin nhiều ae có chuyên nôm sẽ tư vấn chính xác giúp bạn thân.

soya thích bài này.