Gà chết liên tục - Cần giúp đỡ gấp

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi Thaikiller, 12/3/13.

1. Thaikiller

Thaikiller Member

Thích đã nhận:
    106
    tình hình là mấy hôm nay ko biết bầy gà bị gì mà chết liên tục

tình trạng là gà lù khù đi đứng ko nổi roài chết a chị ai bik cach nào phòng ngừa chỉ dùm e hiện em còn 20 mấy con gà còn khỏe đang cách ly ra con mấy con bẹnh em tiêu hủy hết ...

sau đây hình 1 vài con

hic hic em này chắc ko qua khổi hôm nay tội nghiệp mấy con gà con :(( ai bik bi gi cách trị ra sao để em bik phòng ngừa mấy con gà còn khỏe ...

Thanks all

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:48 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:26 AM ----------

hic sáng vừa thiêu 2 con giờ lại phát hiện 1 con chết 2 con chắc củng sắp chết :((

gatre_vl thích bài này.
  2. GaDongTaoHCM

GaDongTaoHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Chắc Bệnh Newcastle rồi bạn ơi , bạn có wen ai biết về thú ý vào khảo sát thực thế luôn đi , bệnh tình vậy ko đơn giản đâu , Up lên cho mọi người thấy váo giải thích nào

3. GaDongTaoHCM

GaDongTaoHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Cái này là do 2 bệnh chính là THT và New gây ra , gà bạn giờ sao rồi

4. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    hiện tượng này là dịch tả rồi anh ơi.....nên diệt luôn đi tách mấy con khỏe mạnh ra và cho uống điện giải trước sau đó xay tỏi cho ăn liên tục hơn tuần sau nếu thấy ổn thì mua vacxin dịch tả chít vào khu vực chuồng trại vệ sinh rãy vôi bột và phun thuốc đi ko là tiêu hết.

ltdhong thích bài này.
  5. gat

gat Guest

9 xác lun ! cánh nay 2 tháng gà mình cũng bị tình trạng này mà chết hết 70 con lun cũng may là mình kịp thời đi gửi dc 4 con gà giống PERU , bây giờ gầy lại dc 40 con gà con PERU rùi ......

6. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
  7. M.Q

M.Q Member

Thích đã nhận:
    33
    Bệnh này là bệnh dịch tả hay còn gọi là Newcastle :-S:-S:-S:-S:-S

8. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Một con gà của mình tuần trước vừa cũng bị phù đầu kèm khò khè. Không có thuốc tiêm, bắt nó ra trộn hỗn hợp tylosin, anpha, B1, men tiêu hóa dùng xilanh bơm thẳng vào miệng nó, sau đó nhốt chuồng nhỏ pha nước cũng hỗn hợp trên cho uống suốt mấy ngày. Vậy mà nó khỏi, mặt bé lại, hết sặc đờm và khò khè.

9. myhuy

myhuy Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn tiêm kháng thể gumboro cho toan đàn đi lần đầu tiêm con nhỏ dưới 2thangs tuổi thì 1c lớn thì 2c. 4 ngày sau tiêm kháng thể nhắc lại cho uong thuốc hổ trợ hô hấp nhe. làm hết mấy việc này rồi thì ngồi đợi cho nó khỏe chú hết cách rồi bệnh nhiễm virus kháng sinh không ăn nổi

10. bi_gv

bi_gv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    278
    tình hình như vầy hơi căng rồi bạn ơi.... mình có 1 số ý kiến sau đây... bạn có thể thực hiện thử và mình cũng đã thử và kết quả rất khả quan
    1. Làm sạch chuồng trại bạn mua thuốc sát trùng hòa với nước rồi xịt khắp chuồng trại 1,2 lần 1 ngày khi có dịch... còn hết dịch thì 1 tháng bạn xịt 2,3 lần
    2. cách ly những con gà bị bệnh ra... cho uống thuốc trị các bệnh hô hấp .. đường ruột......cúm...dạng bột ... có bán tại tiệm thuốc thú y.... bổ sung vitamin c cái này quan trọng nha... bạn có thể hòa vào nước cho gà uống.....
    3. Có thể nhét tỏi đập dập ra cho gà... nếu gà ăn không tiêu thì cho uống men tiêu hóa....thường xuyên bổ sung vitamin c ....che chắn chuồng trại tránh gió lùa