Gà chịu trống lâu mà chưa thấy đẻ.

Thảo luận trong 'Phụ kiện dành cho gia cầm' bắt đầu bởi vietnamthptvthe, 27/4/12.

1. vietnamthptvthe

vietnamthptvthe Active Member

Thích đã nhận:
    44
    em là thành viên mới, cũng chưa có kinh nghiệm về nuôi gà mong các bác giúp đỡ.
    Tình hình là gà mái nhà em đã chịu trống khoảng 10-15 ngày rồi mà vẫn chưa thấy đẻ, em thấy em nó hay vào ổ nằm, nhưng được một lúc là lại nhảy ra.
    các bác ơi gà chịu trống khoảng bao lâu thì đẻ vậy? gà nhà em như vậy có bị gì không?

2. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    thúc mồi nhiều nhiều cho nó đi bạn , cho ăn rau, cải , tép , thịt hàng ngày

vietnamthptvthe thích bài này.
  3. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    thường thì khoảng 1 tuần là đẻ, gà bạn bị "béo phì cấp và mãn tính rồi" mới không đẻ nấy. Ở đây họ hay gọi là gà bị nâng

vietnamthptvthe thích bài này.
  4. vietnamthptvthe

Thích đã nhận:
    44
    Cám ơn bác nhiều! em thấy gà của em cũng mập và nặng, hông nở, nhưng em không biết "béo phì cấp và mãn tính" hay là bị nâng nghĩa là sao vậy bác, em còn thiếu kinh nghiệm mong bác giúp em với.

5. vietnamthptvthe

Thích đã nhận:
    44
    vậy là em nó bị thiếu chất hả bác. em có cho em nó uống Vital gì đó(màu vàng) có được không ah.

6. vietnamthptvthe

Thích đã nhận:
    44
    sau 1 thời gian chờ đợi hôm qua em nó đẻ được 1 trứng nhỏ xíu, hôm nay không thây đẻ. đây là hình ảnh về trứng của em nó, các bác cho em xin ý kiên nhe.[​IMG][/url][​IMG][/url][​IMG][/url]

TranMinhSon and trantin.kg like this.
  7. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Bạn Ơi mình bị vụ này rồi ! Tậu được bé mái khét chân xanh mồng trích của ông cậu bên Ba Lai ( bến tre ) ! Bắt về thì nó kêu ổ ,rùi làm ổ đã đời nó nhảy dzô nằm ,hoạt động và thời gian diển ra như 1 con gà Đẻ ! Nhưng ko có ra trứng ! Qua 1tuần thì nó cũng nhảy Ấp trứng ! Mình phá Ổ , rùi cho theo trống ! Ờ thì tới lúc kêu ổ ,cũng nhãy dzô Ỗ 15phút rùi nhảy ra !
    Và rùi đến khi mần thịt thì thịt mún dai cứng rùi ! Buồng trứng ( dòi trường ) bị trứng non vỡ ra đặc lại bít cả dòi trường , còn chùm trứng thì toàn trứng li ti bé tẹo = hạt tiêu !
    Khuyên bạn mần thịt trước khi nó dai nhách ! Mần ra check buồng trứng thì bít àh ! Thân !

Culitruong and vietnamthptvthe like this.