Gà chọi - gà đòn

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi vuagaPY, 6/11/08.

1. vuagaPY

vuagaPY New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tớ ở Phú Yên, nơi có truyền thống chơi gà đòn lớn ký (to con), cân nặng thường từ 3,3kg trở lên. Tuy nhiên, lắm khi cũng có những em nhỏ người mà hay đáo để nhưng không có đối thủ; Được biết các bác ngoài Bắc(Hà Nội) có chơi gà đòn nhỏ ký. Mong được làm quen với các vị sư kê trên diễn đàn ... GÀ - nhằm trao đổi, học hỏi kinh nghiệm, ...
    Nuôi gà đã lâu, nay mới tập tò "lên mạng". Mong các bác chỉ giáo thêm. Trân trọng cám ơn!
    Email: nplong.phy@gdt.gov.vn
    Mobile: 0983.909711

2. figohugo

figohugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    mình cũng thích chơi gà đòn đây. nhà mình ở gia lai nhưng di học ở sài gòn . ym richard_ninh dd 0978040904 có dịp anh em minh liên lạc nói chuyện cho vui.thân

3. vongmaihonque

vongmaihonque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    376
    Mình ở HN chơi Gà đòn đã lâu, ở ngoài này bọn mình cũng chơi Gà đòn trạng cân to chứ không riêng gì trạng cân nhỏ. Trạng cân to thường đánh ở vài tỉnh trung du miền núi như Phú Thọ, Tuyên Quang...Trạng cân từ 3,0kg đến 3,4kg thì Hà Nội còn có Gà để ghép chứ từ 3,5kg đến 4kg thì rất khó tìm gà để vần chứ nói gì để ghép. Gà trạng cân từ 3kg đến 3,4kg ngoài Bắc này thường là Gà dòng pha giữa Gà đòn và Gà cựa đá không nặng như Gà đòn rặt nhưng cũng nặng, không ăn cựa như Gà cựa rặt nhưng có những cú đá mà cựa cũng có thể giết gà đối phương. Rất vui được biết VuaGaPhuYen hy vọng anh em sẽ có dịp giao lưu học hỏi lẫn nhau. Phone 09.8659.1668

4. ganoiusa

ganoiusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Waohhh, ở VN mà có tên Richard thấy sợ quá. Đây là phong trào lấy tên Mỹ, tên ngừoi nước ngoài nghe cho oai hay sao vậy?