gà chọi xào hành nấm - Mời anh em thưởng thức

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi cuong_daik, 3/7/08.

1. cuong_daik

cuong_daik Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    đây là một số hình gà chọi em mới chụp ở nhà cậu em. Thú thật là em không khoái gà chọi, em chỉ thích món gà chọi xào hành nấm thôi. Nhà cậu em trước đây là một trường gà với 3 xới đấu, nhưng độ ghê quá nên giờ bị phường dẹp rồi. Cậu em chuyển sang bán thị gà, nhưng gà của cậu lúc nào cũng không dưới 10 con (không phải loại để thịt...:laughing:). Mời anh em xem chơi

Last edited by a moderator: 3/7/08
  2. gakieng

gakieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao không thấy hình đâu vậy ??????????????????????????

3. thanhseo

thanhseo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @ cuong_daik:
    Trại gà nòi của cậu bạn ở đâu mà hoành tráng vậy?Chắc bác ấy cũng là thành viên bên Ganoi.com chứ?Bên đó có hội TLM ngoài bắc khá xôm hay bảo cậu của bạn so tài với hội đấy đi.
    Thân,
    Thànhsẹo

4. phước khánh

phước khánh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    ủa nói vậy là trường gà cậu bạn dẹp rồi hả , vậy mấy con trên chỉ nui văn nghệ thui mà sao nhìu dữ ta?

5. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Mấy con gà này sao không được chủ chăm gì thế? Nhìn thấy bộ lông xơ xác, lại ít được op bóp và tắm rửa nữa!
    Góp ý thôi nha, nền thấy có nhiều đá quá bạn ơi, có thể vứt bỏ một ít ra ngoài là vừa. Gà nhìn không sung,hình như sau khi trường gà bị dẹp thì chủ kê chỉ nuôi cầm chừng thôi, gà đang đỗ lông phải chăm sóc kỹ lưỡng vào chứ?
    HCN kết nhất là hai em mái tràm ( hình như trong Nam gọi là mái Điều), nó đứng ở phía ngoài lồng, hai con này mà kiếm một con ô ướt đúc thì cho ra bầy con lông đẹp khỏi chê luôn.

6. vicky

vicky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    mấy con gà đòn lông lá nó thế mà bạn , nhìn cùi cùi vậy mới có tài , gà đòn mà mượt mà quá nhìn gà yếu xìu à , phải cùi cùi vậy mới phong trần chứ ...
    mấy chú này mà nấu lẩu thì good đây , về đồng tháp nổi tiếng là món lẩu gà nòi này nè ...

7. TOAN-THIENPHU

TOAN-THIENPHU Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    34
    gà hầm sả là số zdách .:laughing::laughing::laughing:

Lê Tuấn thích bài này.
  8. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    gà này hầm xã ăn chắc đả lắm à hé,mấy con này gà đòn mà cặp chân tốt quá

9. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71
    thú thật với các anh là em chỉ chụp qua loa vì sang nhà cậu có tí việc, chứ để mà chụp hết thì mất cả tiếng đồng hồ. Em thì hoàn toàn không biết gì về gà chọi, e nhờ cậu kiếm giúp vài em gà tre thì bị cậu ấy bảo là dở hơi, có lấy gà chọi thì cậu cho chứ gà tre thì nuôi làm gì, cậu em tính vẫn thế các anh ạ. Hôm sang nhà cậu chụp mấy cái ảnh này thì cũng có 1 trận đấu, độ nhỏ thôi, không hoành tráng như ngày xưa, lúc cao điểm có tới ngót 30 chú. Nếu các anh quan tâm hôm nào có thời gian em lại post ảnh phục vụ mọi người....Thanks

10. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71
    nhà cậu mình ở Thịnh Liệt, khu đô thị mới Đồng Tàu bạn ạ, cậu mình không biết internet là gì đâu ~X(

11. tuanculanthoi

tuanculanthoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    bạn ơi con này đựoc đó capự mắt này tôi đảm bảo rất gan,đầu bằng cần nhìn tổng lực là được nhưng con này đánh hồ sâu thì ko ăn thua chủ gà lừa quá ko thấy om iếc ji cả ít ra phải đánh nước nóng chứ kekekeke:D:[​IMG]D:D:D:D:D

12. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Con này đang đỗ lông nhưng sao chủ lại ít cho tắm và lau mình nó nên nhìn thấy nổi vảy, đang đỗ lông này mà thả vườn là tuyệt nhất, có gà mái thúc cho nó mau đỗ lông hơn. Chủ nuôi cho ăn sướng nhưng lại không râm bóp cho nó.
    Con này tỉa lông phía sau cổ hơi bị quá rồi! Mong rằng sau dịp đỗ lông này, chủ nó sẽ chăm sóc tốt cho nó!

13. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71
    cám ơn lời nhận xét của chư huynh, đệ không có chuyên môn nên cứ thấy con nào dễ chụp là chụp. Cậu đệ bận nên không giới thiệu được từng con cho em, có khi trong những hình em đã post lại có chú đang chờ cắt tiết í chứ....hi hi!

14. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Mấy con gà này nhìn con nào cũng ác hết, chỉ tiếc là thiếu chăm sóc nên nhìn gà hơi bị khô khan.

15. cuong_daik

Thích đã nhận:
    71
    không biết bác ltdhong có quá lời không chứ cháu nhìn bọn gà này chỉ thèm ăn thịt thôi, nhưng giá cao quá nên thỉnh thoảng lắm mới được nhậu...hixhix

16. Gà Cú Lửa

Gà Cú Lửa Banned

Thích đã nhận:
    17